Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel Celeron M 540 ต่างกับ Intel Pentium dual-core ยังไงคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Intel Celeron M 540 ต่างกับ Intel Pentium dual-core ยังไงคะ

Intel Celeron M 540 ต่างกับ Intel Pentium dual-core ยังไงคะ
    ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ พอดีตอนนี้กำลังดู Notebook อยุ่น่ะค่ะ ว่าระหว่าง
    CompaQ Presario c736tu กับ Presario c733tu จะเลือกรุ่นไหนดี
    พอดีงบน้อยอ่ะคะ

ผมก็ตอบลึกๆไม่ได้สะด้วย ความรู้ไม่ถึงขั้นบอกคร่าวๆเอาละกัน

dual core แรงกว่า m540 เยอะอยู่เหมือนกัน

ก็อยากที่บอกว่างบน้อย ก็ดูก่อนว่า 2 ตัวนี้ีราคาต่างกันมากแค่ไหนถ้าต่างกันไม่มากแล้วพอจะซื้อตัว dual core ได้ก้อซื้อตัวนี้ดีกว่้า

ไหนๆก็จะซื้อทั้งทีรองรับอนาคตไปเลยจะดีกว่า เด๋วนี้อาไรๆก้อสองหัว อิอิ

Comment

อิอิ ขอคุณนะค่ะ คุณ COMENG

Comment

ถ้างบไม่จำกัด จำเขียดจริง เลือก dual core หัวเลยครับ แรงกว่ากันเยอะ

ที่ผมเคยเห็นของ acer นะ M 540 ประมาณ 17,xxx

T2xxx 19,xxx ตัวหลังคุ้มกว่ากันเยอะครับ <== คือ dual core อ่ะ

ถ้าซื้อให้เลือก รหัส T2310, T2330, T2370 ไว้นะครับจะเป็น รุ่นใหม่ 64bits ประหยัดไฟมากกว่า

ไปอ่านกระทู้นี้ดู

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=134598

Comment

Working...
        X