Announcement

Collapse
No announcement yet.

COD4 sv เป็นไรเหรอครับ ผมเข้าไมไ่ด้เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• COD4 sv เป็นไรเหรอครับ ผมเข้าไมไ่ด้เลย

....sv ของ S T A R Z น่ะครับ .....

ผมก็เล่นทุกวันนะ แต่มันนี้ทำไมเข้าไม่ไ่ด้ก็ไม่รู้ (อัพเป็น 1.7 แล้วครับ)

เพิ่งอัพ 1.7 ไปเมื่อวันก่อนนู้นนนนนนี้เอง

เมื่อคืนยังเล่นอยู่เลย เลิกตีสองกว่าๆด้วย .....

..... วันนี้ท่านใดเข้าเล่นได้บ้างครับ

(วันอาทิตย์ ที่ 13 กค)

รบกวนช่วยบอกทีนะครับ พอดีวันนี้ทั้งวันไม่ได้ต่อเนตเลย เพิ่งเสร็จธุระมาหมาดๆ

แล้วก็ตรงดิ่งมาเปิดคอม ต่อเนต โช๊ะๆ

...... เข้าไม่ได้ซะงั้น ค่าปงค่าปิงก็ไม่มีขึ้น

หน้าจอของ sv ค้างอยู่ที่ map SHOWDAWN และ 29/36 คนครับ

เนตผมก็ใช้ได้ปรกติ จึงอยากทราบของท่านอื่นด้วยครับ

........... จะลงแดง ลงดำ ลงขัน ลง .... อยู่แล้วเนี่ยครับ ... คันหัว

อยากโดนยิงครับ

ขอบคุณครับ

ปล.หรือ 1.8 ออกมาแล้ว แต่ก็เพิ่ง 1.7 ไปเมื่อไม่กี่วันนี่เอง

ปล.2 sv ที่ใช้ 1.6 ก็ไม่ได้เช่นกันครับ ของหาด ใ ห ญ่ เกมส์น่ะคับ

ตอนนี้เข้าไม่ได้เหมือนกันครับ เมื่อตอนเย็นๆ เล่นอยู่ดี ก็ขึ้น connection timeout หรืออะไรสักอย่าง แล้วก็เข้าไม่ได้อีกเลยอ่ะครับ

Comment

มาเล่นเชิฟแผ่นแท้ดิ

Comment

ผมก็เข้าไม่ได้ งงเหมือนกัน ใช้ MAXNET อะครับ

Comment

Originally posted by KOMMAND View Post
          มาเล่นเชิฟแผ่นแท้ดิ

แหะ ขอบคุณครับที่แนะนำ

แต่คงไม่แล้วล่ะครับ แต่ไม่ใช่ว่าผมไม่เคยซื้อแผ่นแท้นะ ผมก็เคยซื้อ

อย่างแผ่นแท้ล่าสุดนี่ก็ MOHAA:Airborn ครับ (แต่ก็เล่น sv แค่กๆๆ ไม่เคยเล่นsvของบริษัท

เค้าสักที) .... เอ่้อ เกมส์อาจจะนานไปหน่อย คือที่บ้านผมค่อนข้างมีฐานะครับ (ฐานะยากจน)

ทุกวันนี้เวลาทำบุตรตักบาตรผมก็มักอุทิศส่วนกุศลไปให้คนที่ทำแครก เอ๊ย เจ้าของ บ.เกมส์

ทั้งหลายครับ เผื่อความผิดจะทุเรศ เอ๊ย ทุเลาลงบ้าง

แหะ แหะ ..... ผมชอบเล่น sv แบบนี้อ่ะครับ มันรู้สึกว่า เราต้องใช้ความพยายามอย่างมาก

เข้าไม่ได้ง่ายๆ ต้องหานู่นหานี่มาลง ทำนู่นทำนี่ก่อน ถึงจะเล่นได้ พอเล่นได้วันดีคืนดี

เดี๊ยงอีกแล้ว ก็มานั่งดูว่าเป็นไรของมันฟะ อ่าว อัพแพทใหม่ อ้าว เปลี่ยน ipหม่ อะไรประมาณนี้

ซึ่งเราก็ต้องทำตามเค้า ไม่งั้นก็อดเล่น หรือ ทำไมเราแลคจังฟะ อ๋อ ยังไมไ่ด้ FW port

ก็ลงมือหาข้อมูล แล้วก็ทำ ........... แหะ แหะ ได้ประโยชน์หลายอย่างเลยครับ

sv แท้เคยเล่นสองสามเกมส์ ไม่ไหวครับ ด่าสู้เด็ก เอ๊ย เล่นสู้เด็กไม่ไหว อย่างเราซุ่มยิงมัน

มันก็มาว่าเราอย่างนู้นอย่างนี้ โว้กว้าโว้กว้าก พอมันซุ่มยิงเราไม่เห็นมันมาตามเราไปด่ามันเลย

(จำได้แม่นเลย เกมส์ SF ตอนเบต้าโคลส รับหมืืนกว่าคนไหรือไงนี่แหละ พอดีผมก็ได้ด้วย

ก็เลยเลิกเล่น แบบว่าจิตใจอ่อนไหวครับ โดนด่าไม่ค่อยได้ ผมก็ไม่ค่อยรู้กฎกติกาคับ รู้อย่าง

เดียวคือไม่ยิงฝ่ายเดียวกัน ใครๆก็รู้เน๊อะ ผมไม่เหมาะกับsvประเภทนี้ครับ ผมเหมาะกับ

ที่พิมพ์ไทยไม่ได้ เพราะผมอ่านอังกฤษไม่ออก ด่ายังไงผมก็ไม่รู้สึก ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าด่าผม 555)

...อ่าว แล้วผมจะพิมพ์ทำไมซะยืดยาวเนี่ย

ไม่ต้องอ่านก็ได้ครับ พอดีไม่มีไรทำ เข้า sv ไม่ไ่ด้ ถ้าอีกสักพักยังเข้าไม่ได้

ก็คงไปโหลดหนังจากบิดต่อ

หนังอะไรน่ะเหรอ

อ๋อ .... กะจะโหลดนิทานเอาไว้ดูและแจกเพื่อนร่วมงานครับ

Comment

เมื่อตอนเย็นๆผมก็เข้าไปเล่นคับ แต่สักแปปเซิฟดับซะงั้น

Comment

..... รู้แล้วล่ะครับที่เข้า SV ไม่ได้ สาเหตุเกิดจากอะไร .........

ม็อบปิดถนน ........... แหะ ไม่ใช่หรอกครับ

..... เค้าปิด sv ครับ มีปัญหาเรื่องเนตหรือไงนี่แหละ

ผู้เล่นบางคน ปิง สูงปรี๊ด เค้าบอกมายังงี้ ในบอร์ดที่เล่น sv นี้กัน

ก่อนจะปิดลงเมื่อเช้า ..... ผมเพิ่งรู้ตะกี้นะเนี่ย เมื่อคืนเิลิกตอนตีสองด้วย

.... สรุป sv ปิด แต่ยังใช้ 1.7 เหมือนเดิมนะครับ

แต่ไม่รู้ว่า svซอมบี้ จะปิดหรือเปิด บางคนบอกเข้าซอมบี้ได้ แต่เริ่ม Lv1 ใหม่เลย

ผมก็ไม่ชอบเล่นซะด้วย มอด นี้ มันฮาเกิน

ไม่รู้พรุ่งนี้จะได้เล่นหรือเปล่า ....... คันหัวอ่ะ อยากโดนยิงสักสี่ห้านัดก่อนนอน หรือไม่ก็

อยากเดินผ่านเคลย์โมให้มันระเบิดใส่พวกเราจัง ....

Comment

ที่จริงเชิฟแท้นั้น(นิวอีร่า 1 และ 2) ไม่ได้รุนแรงเกรียนเยอะหรอกครับ แบบน้านๆจะมีทีส่วนใหญ่จะถูกเตะออก
                ถ้าทำ TK เยอะ นะครับ อย่างไง ชักชวนมาเล่นเชิฟแท้ครับ เทพ Armskira กะ Kerlos อยู่นั้นครับ

Comment

Originally posted by KOMMAND View Post
                  ที่จริงเชิฟแท้นั้น(นิวอีร่า 1 และ 2) ไม่ได้รุนแรงเกรียนเยอะหรอกครับ แบบน้านๆจะมีทีส่วนใหญ่จะถูกเตะออก
                  ถ้าทำ TK เยอะ นะครับ อย่างไง ชักชวนมาเล่นเชิฟแท้ครับ เทพ Armskira กะ Kerlos อยู่นั้นครับ

.... ขอบคุณครับผม

ตอนนี้ SV s t a r z เล่นได้ิแล้วครับ

คนเต็มพอดี ต้องรอจังหวะคนออก

คอยดูนะ ..... จะเล่นถึงตีสองเลยวันนี้

Comment

ผมคนนึงล่ะซื้อแผ่นแท้แต่ไม่ได้ค่อยไปเล่น เซิพนิวอีร่า เท่าไหร่ หลังๆเห็นโหมด Search and Destroy บ่อย มากเข้าไปก็ได้เล่นโหมดนี้ตลอดว่างั้น แบบว่าผมก็ชอบ hardcore ที่เขาเปิดนะแต่เบื่อ โหมดตายแล้ว ไม่ respawn นี่ล่ะ(hardcore ตายไวอีก) จะบอกว่าโหมดนี้ใช้แทคทิคก็จริง แต่ผมเห็นระเบิดมันไม่ค่อยระเบิดเลย มีแต่ eliminate ฝ่ายตรงข้ามอย่างเดียว แบบว่าเล่น CS เบื่อมาเจอนี่ก็...
                    สรุปเบื่อรอจบรอบว่างั้นล่ะจะบอกว่าคุณก็อย่าเพิ่งรีบวิ่งไปตายก็ไงล่ะ จะให้ยืนรอเค้ายิงกันแล้วตามไปเก็บที่เหลือทีหลัง ก็ไม่ชอบอีก

โหมด capture flag กับ Headquarters เป็นโหมดทีสนุกกว่า นานๆจะโผล่มาที
                    teamdeathmatch นี่ถึงมันจะดูมั่วๆแต่ ถ้าทีมที่ถูกกดดันเป็นฝ่ายเสียเปรียบอยู่ก็ต้องใช้ปัญญาแก้สถานการณ์กันล่ะ

จริงๆมันก็แล้วแต่คนชอบนะ แต่รู้สึกเสียดาย CD-key ไงไม่รู้
                    เดี๋ยวนี้ starzap มันก็เต็มบ่อยซะด้วย เฮ้อ แผ่นแท้ไม่มีที่จะเล่น

Comment

อย่าน้อยใจไปเลย
                      โหมด Search and Destroy นั้น ผมใช้ว่าจะชอบมันนัก ผมชอบ HQ กะ Domination มากกว่า
                      ส่วน TDM ผมไม่ค่อยชอบครับ
                      ว่าถึงเรื่อง Hardcore Mode เนี่ย ผมชอบนะ เวลาเล็งปืนก็ยิงเลยไม่เกิน 3 นัดร่วง อิอิมันเร็วดี
                      ถ้าเป็น Normal mode ยิงไปกว่าจะตาย 55

Comment

เล่นเเต่ newera งับ

ถ้าเต็มก็เล่น starzap

เจอก็ทักทายกันมั่งนะ --"

กำลังเซ็ง นั่งเก็บ lv อีกรอบ หลังจากลืมเก็บ ข้อมูล profile ตัวเอง.. (format Hardisk)

Comment

hardcore สำหรับผมไม่ต่างกับธรรมดาแค่ เล็งยากขึ้น เพราะใช้ G3 ยิงประชิดแบบไหนโดนจังๆ ไม่เกินสองเม็ด
                          พอ hardcore แล้วนี่เม็ดเดียวตาย สบายเข้าไปอีก

เสียตรงเผลอยิงโดนพวกเดียวกันพวกเราจะไปเกิดเร็วด้วยนี่สิดาบสองคมจริงๆ

Comment

Hardcore มันก็มันไปอีกเเบบนะ ยิงเเปปๆตาย โดนสะเก็ดระเบิดตาย

เเต่ตอนนี้ newera จับ normal ไปอยู่ sv 2 ซะงั้นอะ

Comment

..... ผมชอบแบบ Team Death Match (แปลว่าต่าย***นกันทั้งทีม 555)

แต่เล่นอันไหนก็ได้คับ แล้วแต่ sv เค้า

เล่นเลย 55 มาหลายตัวหลายชื่อแล้วคับ

โดนยิงตายเกือบหมื่นครั้ง ยิงเค้าตายกี่พัน 555

Comment

Working...
                              X