Announcement

Collapse
No announcement yet.

วานผู้รู้ช่วยดูหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วานผู้รู้ช่วยดูหน่อยครับ

E2160+P31-DS3L ทดแรม1:1 ไฟเดิมๆ แล้วตันที่310*9 อะครับ
    ผมต้องทำยังไงต่อครับ อยากพาไปให้ถึง 3.0 GHz หรือสุดๆ ไปเลย
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แรมบัสอะไรครับ
    ลองไล่ FSB ขึ้นไปทีละนิดครับ 330 -340 - 350 ถ้าเข้าวินโดวไม่ได้ก็อัดไฟทีละนิดครับเพิ่มอย่างละสเต็บ ครับแต่ถ้าจะเอา 3.0 ไฟน่าจะประมาณ 1.1-1.2 ครับลองไล่ดูครับสนุกกับการ oc ครับ วี้ดวิวว

Comment

บัส 400 x 9 น่าจะใหว นะ
      เพิ่มไฟ CPU กับ ไฟ RAM เข้าไปอีก
      แล้วดูเรื่องความร้อนหน่อย ละ ไม่ใช่ปล่อยให้ร้อนเป็น 100c

Comment

ท่าน TWK. E7200 ท่านร้อนเท่าไรครับ

Comment

อัดไฟเพิ่มแล้วลากต่อไปเลยพี่น้อง

Comment

400*9 โลด

Comment

Originally posted by Justin@JK View Post
              ท่าน TWK. E7200 ท่านร้อนเท่าไรครับ
              full load ประมาณ 60-70c

Comment

ผมใช้แรม bus 667 512*2 ครับ
                ตอนนี้Vcore 1.4 ได้ 320*9 ครับ
                ทำยังไงต่อครับ

Comment

ทำไงต่อหลอท่านพอใจตรงนี้ก็ไม่ต้องทำอะไรต่อแล้วครับลองดูความร้อนตอน Idle & Full load ดูครับหรืออยากลองความชัวก็ลองรันโปรแกรมพวก orthos ดูเพราะตัวนี้มันจะรัน cpu เกือบ 100 % เลยครับลองรันสัก 30 นาทีหรือ 1ชัวโมงเพื่อความแน่นอนครับลองดูนะถ้ามันไม่มีการร้องหรือเตือนเป็นตัวแดงๆ ก็สบายใจได้ว่าเสถียร ในระดับหนึ่งแหละ ต่อจากนี้ท่านจะ oc ต่อขึ้นอยู่กับตัวท่านเองแล้วละครับว่าจะพร้อมหรือไม่หุหุ
                  Last edited by Justin@JK; 16 Jul 2008, 14:21:26.

Comment

เริ่มชอบการโอเวอร์คลอกเเล้วล่ะ
                    ครับมันลุ้นมาก แล้วก็มันดีนะครับ

Comment

Originally posted by Justin@JK View Post
                      ทำไงต่อหลอท่านพอใจตรงนี้ก็ไม่ต้องทำอะไรต่อแล้วครับลองดูความร้อนตอน Idle & Full load ดูครับหรืออยากลองความชัวก็ลองรันโปรแกรมพวก orthos ดูเพราะตัวนี้มันจะรัน cpu เกือบ 100 % เลยครับลองรันสัก 30 นาทีหรือ 1ชัวโมงเพื่อความแน่นอนครับลองดูนะถ้ามันไม่มีการร้องหรือเตือนเป็นตัวแดงๆ ก็สบายใจได้ว่าเสถียร ในระดับหนึ่งแหละ ต่อจากนี้ท่านจะ oc ต่อขึ้นอยู่กับตัวท่านเองแล้วละครับว่าจะพร้อมหรือไม่หุหุ
                      orthos ไม่ได้ลอง
                      เทส 3D 06
                      Supper PI
                      CPU Mark99
                      AquaMark3 (ตู้ปลา)
                      แค่นี้ละ
                      Idle ประมาณ 40c / full 60แ กว่าๆ ไม่เกิน 70c
                      อัดต่อไม่ได้ ละ (ไฟแรม 2.3v สงสัยจะร้อนไป แรมนะ)
                      พึ่งได้แรม ocz มาใหม่ ลากเล่นเฉยๆ (เครื่องเอาใว้โหลด bit เป็นหลัก นะ)
                      ปกติใช้งานเปิด 24 ชม. ลากแค่ 3.2GHz (338 x 9.5) เองนะ ใส่แรม 3 ตัว ตามลายเซ็น

Comment

ผมก็ยัดไป 3.1 (327x9.5) ไฟแรม 2.0 รันผ่านหมดแบบชิลล์ๆ แต่ความร้อน Idle 50 Full load 60-65 ประมาณนี้ครับถ้าลากไป 4.1 ร้อนน่าดู Full load 63 องศา ห้องไม่แอร์ห้อง 33-35 องศา ร้อนมากมาย -.-

Comment

เบื่อจริงๆพวกแรงๆเนี่ย อิอิ

Comment

Working...
                          X