Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอไวรัสแบบเจ็บๆ หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอไวรัสแบบเจ็บๆ หน่อย

แบบว่าผมจาลองหาวิธีแก้ตามเนตแล้วลอทำตามง่ะ

ปิดAntivirus, antispyware แล้วเข้าเวปหายาแก้ไอครับ รับรองได้เพียบ

Comment

Originally posted by i_herejoke View Post
      แบบว่าผมจาลองหาวิธีแก้ตามเนตแล้วลอทำตามง่ะ
      อิอิ ไม่เชื่อครับ จะสงให้เพื่อน ชิมิ

Comment

ถอดโปรแกรม Anti-virus ออกให้หมดเลยครับ ( จะได้ลำบากตอนลงโปรแกรมใหม่อีก 55 + )
        แล้วจัดการ ...

- เข้าเวปต่างๆไปซัก 1 วัน
        - เอาแฮนดี้ไดร์ไปเสียบตามร้านเนตต่างๆ ก๊อปเกมส์ร้านเค้ามา 0.O!! แล้วนำกลับมาเสียบเครื่องเรา

อันนี้ประสบการณ์ตรงจากคอมเพื่อนผมนะครับ เครื่องอืดขึ้นเยอะ เล่นเกมส์ไม่ได้ กระตุก เด้งออกตลอด
        พอมาแก้ ปรากฏว่า ...

- สแกนไวรัสได้ซะ 1600 กว่าตัว โทรจันอีก 20 นิดๆ
        - โดนไวรัส Brontok เข้าไปด้วย ( อันนี้เพื่อนมันแก้ไม่เป็นยกมาให้ผมซะงั้น )

Comment

เอา หมา มุ่ย มะ คิคิ

Comment

เอาไปแตกไฟล์แล้วเปิดดูนะครบ.. แล้วที่รักจะมาหา

อันนี้ต้องขอเตือนว่า ต้องลงวินโดว์ใหม่อย่างเดียวครับ..

แต่อันนี้มันไม่ใช่ไวรัสหรอก ของจริงไม่กล้าแจก อยากได้ก็ตามข้างบนว่านะครับ

..
            Attached Files
            Last edited by ฉับโผง; 17 Sep 2008, 14:20:52.

Comment

www.pcsuanbukkon.com

ให้ใช้ IE เข้านะ

Comment

หุหุ..

Comment

มาแปลก -*-

Comment

หางานทำหรือไงเนี่ย

Comment

แนะนำsurabaya ไงแล้วจะร้องไม่ออกเลย

Comment

Originally posted by tre3000 View Post
                        แนะนำsurabaya ไงแล้วจะร้องไม่ออกเลย
                        ถ้าเวลานี้ต้องตัวนี้เลยครับ เอาไหม แต่ถ้าแก้ไม่ได้อย่าโทษผมนะ อิอิ

ตอนนี้ผมอยากจะลองอยู่เหมือนกัน จะเอามาทำบทความบอกวิธีฆ่า ให้คนที่โดนได้เอาไปแก้ไขด้วยตนเองครับ แต่กำลังหาฮาร์ดดิสต์มาลองเทสต์อีกสักลูก เพราะถ้าใช้ฮาร์ดดิสต์ที่อยู่ในเครื่อง เดี๋ยวข้อมูลหายเกลี้ยงล่ะยุ่งเลย เพราะไวรัสตัวนี้มันจะซ่อนโฟลเดอร์และไฟล์เดิมไว้ แล้วมันเขียนไฟล์ที่คล้ายๆกันขึ้นมาแทน

Comment

ขอบคุณพี่ทุกคนผมมะได้เอาไปแกล้งคายหรอก แค่อยากจะหาวิธีการแก้จากเนตด้วยตนเองแล้วมาทำที่ร้านง่ะ
                          แบบว่
                          าผมเปิดร้านคอมเองง่ะ พอดีเครื่องลูกค้าเจอไวรัสแปลกๆกันบ่อยๆคับ

โน็ตบุคสุดโปรดพอจะมีความแรงกับเค้าบ้าง http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=418806

Comment

Originally posted by tre3000 View Post
                            อาการของมันเป็งยังไงครับ?
                            แล้วติดได้จากทางไหนบ้างครับ?

Comment

Originally posted by microsoft™ View Post
                              ถ้าเวลานี้ต้องตัวนี้เลยครับ เอาไหม แต่ถ้าแก้ไม่ได้อย่าโทษผมนะ อิอิ

ตอนนี้ผมอยากจะลองอยู่เหมือนกัน จะเอามาทำบทความบอกวิธีฆ่า ให้คนที่โดนได้เอาไปแก้ไขด้วยตนเองครับ แต่กำลังหาฮาร์ดดิสต์มาลองเทสต์อีกสักลูก เพราะถ้าใช้ฮาร์ดดิสต์ที่อยู่ในเครื่อง เดี๋ยวข้อมูลหายเกลี้ยงล่ะยุ่งเลย เพราะไวรัสตัวนี้มันจะซ่อนโฟลเดอร์และไฟล์เดิมไว้ แล้วมันเขียนไฟล์ที่คล้ายๆกันขึ้นมาแทน

เยอะแยะครับวิธีแก้ใน google

Comment

Working...
                              X