Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับขั้วเสียบไฟของ9800gtx+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับขั้วเสียบไฟของ9800gtx+

เรื่องมันมีอยู่ว่าผมจะอัพเกรดคอมใหม่อะครับแต่มีอยู่หนึ่งจุดที่คาใจอะคับ คือผมใช้ psu Tagan BZ600W มันจะมีPCI-E 6pin1ขั้ว กับPCI-E 6+2pin1ขั้ว แต่เพื่อนผมมันบอกว่าขั้ว6+2pinถึงแม้จะถอดpinเสริม2pinนั้นออกก็เสียบเข้ากาดจอดที่มีขั้วเสียบ6pinบนกาดไม่ได้ จริงไหมครับที่เพื่อนมันบอกมา คือว่าไม่เคยใช่ของเทพๆอะครับเลยไม่ค่อยรู้ ช่วยตอบผมทีนะครับ

เสียบใช้ได้เลย ตัวเสริมอีก 2 รู มันไม่มีผลอะไร เพราะผมก็ใช้อยู่เหมือนกัน

Comment

Working...
    X