Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่หัด oc x2 3600+ กับ asrock nf6g-vsta เเนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่หัด oc x2 3600+ กับ asrock nf6g-vsta เเนะนำหน่อยครับ

คือได้ลองศึกษาละลองทำตามจากลิงค์นี่นะครับ เเต่ติดปัญหาอยู่ดังนี้ครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...9%E9%D2&page=1
    1.
    Secure Vitual Machine นี่ ตั้งเป็น Enable หรือ Disible ครับ
    Enhanced Half State นี่ ตั้งเป็น Enable หรือ Disible ครับ

2.
    โดยปกติ บอร์ดนี้จะกำหนด CPU Freauency 200
    PCI Freauency 100
    เราควรเพิ่ม อันไหนเท่าไรดีหรอครับ เพิ่มทีละเท่าไร เอาเเบบบอร์ดภัยพอครับ ผมมือใหม่นะครับ -*-

3.
    CPU NB Link Speed ให้ตั้งค่าไว้เท่าไรดีครับ 200 400 600 800 1000 อันไหนดีฮะ

4.
    โปรเเกรมที่ไว้เทส ว่าเรา oc เสรียรไหม โปรเเกรมไหน รบกวนขอลิงค์โหลดด้วยจะดีมากครับ
    ขอบคุณครับ
    หากมีคำเเนะนำอะไรก็ช่วยผมด้วยนะครับ มือใหม่ครับ
    Last edited by choke555; 15 Oct 2008, 22:40:19.

เช็ค PM

Comment

ว่าจะมาลอกการบ้านซะหน่อย

Comment

Working...
      X