Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ช่วยตอบทีค่ะ เกี่ยวกับ X4 9550

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้ช่วยตอบทีค่ะ เกี่ยวกับ X4 9550

พอดีได้ซื้อ x4 9550 ทำการติดตั้งวินโดว์วิสต้าไปค่ะ แล้วได้เอา cpuz มาทำการตรวจสอบ ผลปรากฏว่า speed ปกติ 2200 แต่ เวลาผ่านไปประมาณ 1 เดือน ได้ทำการตรวจสอบอีกครั้งกับผลว่า CPUZ แสดง speed แค่ 1100 เท่านั้้น มีบางเสี่ยวเวลา จะเห็นเป็น 2200 แต่ก้อ จะกลับไปเป็น 1100 เหมือนเดิม

อาการลักษณะแบบนี้ เป็นปัญหาจากตัว software, windows หรือตัว CPU เองค่ะ และจะมีวีธีแก้ใขอย่างไรค่ะ วอนผู้รู้ช่วยให้ความกระจ่างด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

มานวิ่งไม่เต็มอะนะ
    คิดว่าไม่น่าจาเป็นไรอะนะครับ หรือเปนก็ไม่แน่นะ ลองใช้โปรแกรมอื่นๆ ตรวจสอบอีกทีนึงก็ดีครับ

ปล.วินโด้ตัวเดียวกันใช่ไหมครับทั้งสองครั้งที่มานต่างกันนะ
    ไว้จะช่วยหาคำตอบอะนะครับ
    ใครรู้ช่วยกานหน่อยครับดันๆๆ

Comment

โหมดประหยัดพลังงาน ถ้าอยากให้มันวิ่งเต็มก็ไปปิด Cool 'n' Quiet ในไบออส.

Comment

DISABLE COOL@Q ในใบออสครับ

Comment

ใช้วินโดว์ ตัวเดียวค่ะ

Comment