Announcement

Collapse
No announcement yet.

BenQ Joybook T31 เปิดไม่ติดครับ ช่วยวิเคราะห์ ปัญหาหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BenQ Joybook T31 เปิดไม่ติดครับ ช่วยวิเคราะห์ ปัญหาหน่อยครับ

หวัดดีครับ
    BenQ Joybook T31 เปิดไม่ติดครับ ช่วยวิเคราะห์ ปัญหาหน่อยครับ

อเด๊ปเตอร์ เสียบปลั๊ก แต่ยังไม่เสียบเข้าเครื่อง ไฟเขียวติด เข้มดี ปกติครับ

แต่เมื่อเสียบเข้าเครื่องแล้ว มันจะกระพริบ ถี่ๆ ไฟจะ อ่อนๆ หน่อย

ไฟเขียวๆ นี่เป็นไฟอเด๊ปเตอร์นะครับ ไฟที่เครื่องไม่มีติดเลยครับ

เปิดไม่ติดเลยครับ เกิดจากอะไรครับ

คือ จะเช็ค อเด๊ปเตอร์ยังไง
    และ note book ซับพลายอยู่ตรงไหนอ่ะครับ

อะแด๊ปเตอร์จะไปครับ

ลองหามัลติมิเตอร์มาวัดดูครับ

Comment

จากประสบการณ์งานซ่อม เมนบอร์ดช็อตครับ คอนเฟิร์ม!!! ถามว่า Adapter เช็คยังไง ถ้าใช้มิเตอร์ไม่เป็น แนะนำเอาไปเสียบกับโน๊ตบุ๊คอีกเครื่องนึงจะง่ายกว่าครับ ส่วนที่ถามว่า "และ note book ซับพลายอยู่ตรงไหนอ่ะครับ" หมายถึง power supply นั้น ในโน๊ตบุ๊คจะเป็นวงจรฝังตัวกระจายอยู่ในเมนบอร์ดครับ

Comment

Working...
      X