Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel + GeForce vs ATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Intel + GeForce vs ATI

บอด Intel965 นี้จับคู่กับกาดจอค่ายไหนชิวกว่ากันคับ ?
    ช่วยชี้แนะข้าน้อยด้วย...

ชิพ 965 ไม่ชัพพอร์ดทั้ง sli และ crossfire
    ถึงจะใช้ patch ก็รับไม่เต็มประสิทธิภาพ 16x กับ 4x

เพราะงั้น ใช้ไรก็ได้คับ
    แต่เห็นว่า 7600gt ใช้กับ 965 แล้วมีปัญหานะ

Comment

ชิป 965 crossfire ได้แล้วนะครับ

Comment

CrossFire ไม่เต็มประสิทธิภาพ ได้แค่ 16X กับ 4X คับ
        เอาเน้นๆ ต้อง 975 จ้า

แต่ 965 ถูกกว่าเยอะเลย
        สรุป ถ้าไม่ได้เอามา crossfire ใช้อะไรก็ได้
        แต่ถ้าเผื่อถูกหวย รวยขึ้นมา ก็ค่อยซื้ออีกตัวมาต่อ crossfire เลือกใช้ ATI คับผม

Comment

ก้อ ซื้อซัก x1600xtมารอเลยครับ ไบออสมาปุ๊บ ไปซื้อx1600xt เหมือนกันมาอีกตัว ต่อเลย

Comment

7600gt ใช้กับ 965 แล้วมีปัญหาจิงหรอคับ
            พอดีเลงตัวนี้ไว้อยู่เลย

Comment

รอดูบอร์ดชิบ C55 ของ Nvidia สิครับ
              DFI เปิดตัวแล้วไม่รุจะเข้าไทยรึเปล่ามาลุ้นกัน

Comment

อยากได้ถูกๆอะคับ จัดสเปกให้เพื่อนมัน ซัก5-6พัน(บอดอย่างเดียว)

Comment

7600gt ใช้กับ 965 แล้วมีปัญหาจิงหรอคับ พอดีเลงตัวนี้ไว้อยู่เลย
                  ไม่จริงครับ ผมใช้ Gigabyte GF7600GT กับ Gigabyte GA-965PDQ6 ไม่มีปัญหาใดๆ เลย
                  เล่นเกมส์ลื่นมาก สะใจโก๋แก่จริงๆ

Comment

Working...
                  X