Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4700 กับ E7200 เลือกตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E4700 กับ E7200 เลือกตัวไหนดีครับ

E4700 กับ E7200 เลือกตัวไหนดีครับ เห็นราคาเท่าๆ กัน

สเปคเครื่อง ตอนนี้คือ
    pentium d 2.66
    p5ld2 se

ต้องการจะเปลี่ยน cpu เป็น core 2 อ่ะครับ เอารุ่นไหนคุ้มราคาสุดอ่ะครับ
    แล้วต้องเปลี่ยนบอร์ดด้วยใช่ไหมครับ แล้วใช้ mainboard รุ่นไหนดีครับ ของ asus นะ ไม่เคยใช้ mb ยี่ห้ออื่นเลย

ขอบคุณครับ

72 ครับ

Comment

Originally posted by passakon View Post
      72 ครับ
      ขอบคุณครับ แล้วต้องเปลี่ยนบอร์ดใช่ป่ะครับ เอาตัวไหนดีอ่ะครับ

P5K กับ P5K-SE ดีใหมครับ แล้วตัวไหนดีกว่ากันครับ หรือว่าซีรี่ย์ P5Q ดีกว่าอ่ะครับ (เอาแบบคุ้มค่าต่อราคาอ่ะครับ)

Comment

E7200 จัดไปคับ

Comment

Originally posted by ononokung View Post
          ขอบคุณครับ แล้วต้องเปลี่ยนบอร์ดใช่ป่ะครับ เอาตัวไหนดีอ่ะครับ

P5K กับ P5K-SE ดีใหมครับ แล้วตัวไหนดีกว่ากันครับ หรือว่าซีรี่ย์ P5Q ดีกว่าอ่ะครับ (เอาแบบคุ้มค่าต่อราคาอ่ะครับ)
          P5K-SE

Comment

7200สิครับ เเคชเยอะกว่า เทคโนโลยีเล็กกว่า ใหม่กว่า

บอร์ดP5Qตอนนี้ก็ไม่แพงแล้วท่าน

Comment

เหอะๆ เปงผมผมจะเอา E8200 กะ P45-DS3R คร้าฟฟฟฟฟฟฟฟ

Comment

72

Comment

E4700 ตัวคูณ 13 L2 2
                  E7200 ตัวคูณ 9.5 L2 3

ผมว่าดีทั้งคู่ แต่จะเน้น GHZ หรือจะเน้น L2 เท่านั้นเอง

ปล.4700 เบาะเด็กๆ Bsel หรือ OC ธรรมดา ไป Bus 266 ก็ล่อไป 3.4 GHZ (266*13)
                  ปล2.ยิ่งดันบัสไป 310 นี่เทพมหาเทพเลย 310*13 = 4 GHZ
                  ปล3.Asrock ทำได้

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ขอถามเพิ่มอีกนิดนึงนะครับ

core 2 นี่เป็น 64 bit ใช่ไหมครับ ถ้างั้นเราก็ควรใช้ vista 64 bit ใช่ป่ะครับ

Comment

ลง 64 bit ได้เลย เร็วกว่าเยอะครับ โปรแกรมก็ใช้ได้เกือบหมด ยกเว้นแอนตี้ไวรัสบางตัว ปัญหาไดร์เวอร์ อาจมีบ้าง กับบอร์ดรุ่นเก่าๆ แต่ถ้า P5 ขึ้นไป น่าจะไม่มีแล้วนะ

Comment

Working...
                      X