Announcement

Collapse
No announcement yet.

ราคา new macbook ออกมาแล้วนะครับ (หนาวครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ราคา new macbook ออกมาแล้วนะครับ (หนาวครับ)

ตามที่ฟันธงไว้ว่า 45000 มันออกจริงครับ เซ็งครับ (ผมว่ามันแพงไปนิดนะ)

ตอนนั้นบาทละ 40 ก็ราคานี้ ตอนนี้บาทละ 35 ก็...... ไม่รู้หล่ะครับ ผมไม่มีความเห็นใดๆกับการกำหนดราคาในเมืองไทย ถึงอยากให้ apple store มาอยู่ในไทยซะที
    Last edited by tassapon; 27 Jan 2010, 18:07:34.

เห็นราคา คิดแล้วคิดอีกนะเนี่ย อยากได้ แต่ไม่มีตังอะ

Comment

แพงเกิน ทั้งๆที่มันก็ไม่ได้แรงไปกว่ายี่ห้ออื่นเลย
      combo drive เมื่อไหร่จะเปลี่ยนเป็น dvd writer ซักที

Comment

อืมรุ่นใหม่แพง 2.0 ถ้าเป็นรุ่นเก่า ราคาเท่าๆนี้ ได้ Super drive หรือ Dvd writer แล้ว

แต่ชอบที่ Max RAM เป็น 4GB แต่จะว่าไป RAM แท่งละ 2GB ราคาค่อนข้างสูง แต่ต่อ
        ไปก็ไม่แน่ น่าเห็นใจคนที่เพิ่งซื้อ แต่จริงๆ ในงานหลายๆระดับ สำหรับ Built-in VGA RAM
        2GB ก็เหลือเฟือแล้วนะ

Shared VRAM 144MB จะใช้ Finalcut studio ได้รึยังน้อ หรือว่าไม่ได้อยู่ดี แค่ทำงาน
        ดีขึ้นเฉยๆ เพราะรุ่นเก่า VRAM sahre น้อย เปิดเยอะ อืดเหมือนกัน แต่จะเปิดอะไรนักหนา :P

แต่ถึงไม่ได้แรงกว่ายี่ห้ออื่น ยังไงเครื่องพกพา ผมก็เลือก Apple ครับ

Comment

+บวก ค่new os ไปรึป่าววหว่า

Comment

ตั้งไว้ให้ของเก่าขายออกหมดก่อนครับ ไม่เกี่ยวหรอกว่า + ค่า os เพราะที่ usa เค้าขายราคาเดิมตลอด ไม่มีเพิ่มกันขนาดนี้ครับ เพิ่มเป็นหลักพันเลยนี่ก็นะ ไม่มีความเห็นใดๆครับ

Comment

เก็บตังค์เพิ่มอีกหน่อยสอย MacBook Proดีกว่า

Comment

รอ clearance รุ่นเก่า อิอิ

Comment

น่าสอยสักตัวจริง ๆ T-T

Comment

เอ่อรอรุ่นเก่าดีก่า

Comment

ผมว่าตั้งไว้ก่อน รอขายรุ่นเก่าออกให้หมดก่อนครับเพราะถ้าราคาเท่ากันใครจะซื้อของเก่า

Comment

ราคาตัว 4 หมื่นกว่าๆบาทน่าสนใจครับ

Comment

Working...
                        X