Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะทำงาน 2D พวก photoshop จะต้องใช้การ์ดตัวไหนถึงจะพอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะทำงาน 2D พวก photoshop จะต้องใช้การ์ดตัวไหนถึงจะพอครับ

อยากจะได้มาทำงาน photoshop ครับ ไม่เน้นเล่นเกม เน้น 2D อย่างเดียวเลยครับ ไม่ทราบว่าควรจะเริ่มมองการ์ดจอที่ระดับไหนดีครับ พวก 8600GT จะพอมั้ยครับ หรือจะต้องใช้ตัวที่สูงกว่านี้ รบกวนแนะนำหน่อยนะครับ

ปล.ใช้กับจอขนาด 22 นิ้ว ครับ

ขอบคุณครับ

ตัวไหนก็ได้ครับ แรมบนการ์ดซัก 256mb เน้นแรม 2G+Raid0 ดีกว่าครับ X1300 ยังได้เลยครับ

Comment

จริงหรอครับท่าน ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by savagepong View Post
        จริงหรอครับท่าน ขอบคุณครับ
        พี่เข้าพูดจริง ครับ

Comment

ไม่ใช่งาน 3D ไม่เกี่ยวกับ VGA หนินา

Comment

เอา Matrox ครับผม เหมาะกับ photoshop ที่ซู้ด

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
              เอา Matrox ครับผม เหมาะกับ photoshop ที่ซู้ด
              มันคืออาร้ายยย

Comment

ถ้าในอดีตก็ต้อง G450

Comment

Onboard ก็ได้ครับ

Comment

ช่ายยยย มันต้อง Matrox เซ่
                    ถ้ายังมีขายนะ 555+
                    G400 Single Head ชอบมั่ก ไม่มีวันลืม สีลึกโคตร

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                      Onboard ก็ได้ครับ
                      ตามนั้นครับ

Comment

มายืนยัน นั่งยันนอนยัน

พี่ต้องเลือก ครับ

อันดับแรกคับ

1. แอลซีดี สีไม่เพี้ยน ไม่ใช่พี่จะเอา ตัวไหน มาใช้ก็ได้ ต้องมี สัญลักษ์ sRGB

2.การ์ดจออะไรก็ได้ ครับ แต่ ต้อง มีโหมด การแสดงผลที่ ตรง และ แม่นยำ มี การแสดงผลขนาดของจอภาพได้อย่างดี เช่น 1440X900 ขึ้นไป

3.แรม ครับ ครับ อัดไปเลยครับ 4 GB แต่ เอ็กพีเห้นไม่ถึง - - Photoshop แรมมีเท่าไร กินหมดคับ

Comment

Working...
                        X