Announcement

Collapse
No announcement yet.

แก้ปัญหา Firefox ช่วยลดการใช้งานแรมได้มาก เจ๋งนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แก้ปัญหา Firefox ช่วยลดการใช้งานแรมได้มาก เจ๋งนะครับ

แก้ปัญหา Firefox ช่วยลดการใช้งานแรมได้มาก เจ๋งนะครับ
    Firefox เว็บบราวเซอร์ที่บล็อคหน้าป้อปอัพ เร็วกว่า IE แต่ว่ากินแรมเลยเอาตัวนี้มาฝากครับ
    http://www.skupload.com/firefoxultimate.html

ใช้อยู่ค๊าบ แหล่มดี

Comment

ขอบคุณค๊าบ

Comment

ใช้อยู่ครับ...ขอบคุณมากครับ

Comment

มีโทรจันแอบแฝงในไฟล์ด้วยนะครับ โหลดไประวังกันหน่อยนะครับ แต่ใช้งานได้ดี

เอิ๊กๆ แต่ลองเปิดแท็บเยอะดู Firefox อืดขึ้นแทน สรุปกินแรมน้อยแต่ทำงานช้าขึ้น ไม่เวริค
          Last edited by หัวโบราณ; 31 Jan 2008, 16:25:11.

Comment

ดาวโหลดมา kasper จับทันทีครับ ว่ามีไวรัย adware ..??

Comment

ให้มันกินไปเหอะ พอปิดแล้วกดfree ram ก้อขึ้นเท่าเดิมละ เหอๆ

Comment

คอมพิวเตอร์สมัยนี้ไม่ใช่สมัยก่อนแล้วครับ

ใส่แรมกัน 1G บางท่านถึง 4G เลยทีเดียว

ถ้าเป็นสมัยก่อนที่ใช้แรม 128 หรือ 256 ก็ว่าไปอย่าง สมควรใช้อย่างมากครับ

ถ้าใช้งานจริงๆ ไม่ควรหวงแรมนะครับ เพราะว่า Data ที่เข้าไปจุอยู่ในแรม มันจะสามารถเรียกมาใช้งานได้ทันทีครับ จะทำให้โหลดงานได้เร็วกว่านะครับ

แต่ถ้าหวงแรม ให้เอา Data ไปเก็บไว้ใน Harddisk แทน จะทำให้ เรียกคืนขึ้นมาใช้งานได้ช้าครับ

ปล. ถ้าผิดก็ขออภัยด้วยครับ แค่ความคิดเห็น ส่วนตัวผมใช้ IE ผมไม่หวงแรมแน่นอนครับ ใช้งานก็เร็วดีเหมือนกันครับ (เคยลองกับ Firefox แล้ว ไม่เห็นความแตกต่างครับ จะแตกต่างแค่การแสดงภาพเท่านั้น)

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                  คอมพิวเตอร์สมัยนี้ไม่ใช่สมัยก่อนแล้วครับ

ใส่แรมกัน 1G บางท่านถึง 4G เลยทีเดียว

ถ้าเป็นสมัยก่อนที่ใช้แรม 128 หรือ 256 ก็ว่าไปอย่าง สมควรใช้อย่างมากครับ

ถ้าใช้งานจริงๆ ไม่ควรหวงแรมนะครับ เพราะว่า Data ที่เข้าไปจุอยู่ในแรม มันจะสามารถเรียกมาใช้งานได้ทันทีครับ จะทำให้โหลดงานได้เร็วกว่านะครับ

แต่ถ้าหวงแรม ให้เอา Data ไปเก็บไว้ใน Harddisk แทน จะทำให้ เรียกคืนขึ้นมาใช้งานได้ช้าครับ

ปล. ถ้าผิดก็ขออภัยด้วยครับ แค่ความคิดเห็น ส่วนตัวผมใช้ IE ผมไม่หวงแรมแน่นอนครับ ใช้งานก็เร็วดีเหมือนกันครับ (เคยลองกับ Firefox แล้ว ไม่เห็นความแตกต่างครับ จะแตกต่างแค่การแสดงภาพเท่านั้น)
                  ผมก็ใช้ IE เหมือนกัน

Comment

คิดเหมือนกันครับ ไฟฟ๊อก จะแสดงภาพและแอบพลิเคชั่นเร็วกว่า ie นะครับเท่าที่ผมใช้อ่ะนะ

Comment

Firefox ผมชอบใช้อยู่

Comment

เคยได้ยินว่ามันกิน CPU แทน

Comment

ดีกว่า IE 100% firefox เจ๋งสุด อิอิ

Comment

อ๊าง ... Avast มันบอกว่าระวังไวรัสอ่าครับ ...

Comment

Working...
                            X