Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม วิธีไรท์แบ่งไฟลเกม DVD5 2แผ่น **แบบว่าโหลดมาแล้วรวมไฟล์ได้มัน 6GB แบบนี้ แบ่งไรท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาม วิธีไรท์แบ่งไฟลเกม DVD5 2แผ่น **แบบว่าโหลดมาแล้วรวมไฟล์ได้มัน 6GB แบบนี้ แบ่งไรท

แบ่งไรท์ยังไงอะครับ

ให้มันได้ DVD5 2แผ่น ผม โหลดมาแล้วไรท์ dvd9 แล้วเสีย5แผ่นแล้วอะครับ ปล.หลายเกม

เรยจะลองไรท์เปนdvd5 แต่ไฟลมัน6GB เรยไรท์ม่ายได้อะครับ

แบบเวลาเราซ์อมาเค้าก้อแบ่งมามันถึงอินสตอได้ใช่ไม๊อะครับมีวิธีไม๊ ใช้ nero8 ครั้บ

ผมใช้Winrarแบ่งไฟล์เป็นชิ้นๆครับ รอท่านอื่นต่อไปเผื่อมีวิธีที่ดีกว่า

Comment

ตรง Spilit volumes เลือกขนาดตามชอบใจถ้าขี้เกียจก็เลือกตรงDVD+R
      แค่นั้นมันก็จะแบ่งไฟล์ให้เป็นpartเอง

Comment

ลองหาวิธีดูครับ แล้วแต่เกม ใน google เป็นของชาวต่างประเทศ
        ที่เค้าแบ่ง DVD9 เป็น DVD5 2 แผ่นแบบพร้อมลงไม่ต้องมานั่งแตก rar แต่ต้องอ่านภาษาอังกฤษ เองนะครับ

Comment

เอานี้ไปเวบไทยไม่ต้อง go inter แต่ต้องสมัครก่อน
          http://www.itemxp.net/board/forum.php?id=51

Comment

Originally posted by amstel View Post
            ตรง Spilit volumes เลือกขนาดตามชอบใจถ้าขี้เกียจก็เลือกตรงDVD+R
            แค่นั้นมันก็จะแบ่งไฟล์ให้เป็นpartเอง
            ตามนี้

Comment

เมื่อก่อนผมก็ใช้winrarแบ่งแล้วก็ไรท์ใส่แผ่น แล้วทีนี้มารู้จากท่านๆ(ใบบอร์ดนี้แหละ)ว่าทำDVD9 ให้เป็น2xDVD5มันง่ายมั่กๆ แค่เข้าใจภาษาอังกฤษซักนิดหนึ่งก็พอแล้ว ปกติผมดูจากเวบ cd-2-dvd ก่ะfileforum updateไวมั่กๆ ขนาดเกมส์ยังไม่ออก วิธีแบ่งมาแล้ว(อันนี้ล้อเล่น) ฮิๆ ลองไปดูกันนะคับ

Comment

Originally posted by qbert View Post
                เมื่อก่อนผมก็ใช้winrarแบ่งแล้วก็ไรท์ใส่แผ่น แล้วทีนี้มารู้จากท่านๆ(ใบบอร์ดนี้แหละ)ว่าทำDVD9 ให้เป็น2xDVD5มันง่ายมั่กๆ แค่เข้าใจภาษาอังกฤษซักนิดหนึ่งก็พอแล้ว ปกติผมดูจากเวบ cd-2-dvd ก่ะfileforum updateไวมั่กๆ ขนาดเกมส์ยังไม่ออก วิธีแบ่งมาแล้ว(อันนี้ล้อเล่น) ฮิๆ ลองไปดูกันนะคับ
                โหยย หาแบบนี้มาตั้งนาน
                ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                X