Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปรียบเทียบภาพในเกม ระหว่าง Nvidia, ATI, S3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปรียบเทียบภาพในเกม ระหว่าง Nvidia, ATI, S3

Xbitlabs <----เพิ่มอีกเว็ปนึงนะครับ

Source : Computerbase

เอามาจากเว็ปนอกนะครับ เป็นการเทส การ์ดจอ S3 Chrome 430 GT ที่ออกมาแข่งกับการ์ดรุ่นจิ๋วของแต่ละค่าย ซึ่งนอกจากความแรงแล้ว รีวิวนี้ยังมีเทสเรื่องภาพของแต่ละเกมส์ด้วยครับประกอบกับว่ามีการ์ดจาก 3 ค่าย(ยกเว้น Intel, Sis) เลยน่าสนใจว่าภาพจากเกมส์เดียวกัน แต่การ์ดจอต่างกันจะให้ภาพต่างกันหรือไม่

ภาพเปรียบเทียบทั้งหมดยกมาไว้ที่กระทู้นี้แล้วนะครับ
    ส่วนกราฟเปรียบเทียบ FPS ถ้าสนใจให้เข้าไปดูในเว็ปบนหัวกระทู้เองครับผม

ปล. หากใช้ FireFox สามารถกดคลิกเมาส์ปุ่มกลางบนรูปแต่ละรูปที่ต้องการ แล้วดับเบิ้ลคลิกซ้ายที่ TAB ของรูปที่ขึ้นมานั้น จนเป็นจุดประ แล้วใช้ปุ่มลูกศร ซ้าย-ขวา บนคีย์บอร์ดกดเพื่อสลับ Tab รูปกันไปมาเร็วๆ เปรียบเทียบกันได้ และสามารถกด F11 เพื่อดูเต็มจอได้ครับ

การ์ดจอ
    RV620(ATI Radeon HD 3450/3470)
    G86(NVIDIA GeForce 8400 GS)
    Destination 3 : D3(S3 Chrome 430 GT)

Half-Life 2
    1XAA 4XAA
    RV620

G86

Destination 3

3DMark06
    G92

RV670

Chrome 400

Assassin's Creed : Lowest details
    G92

RV670

Chrome 400

Bioshock
    G92

RV670

Chrome 400

Call of Duty 4
    G92

RV670

Chrome 400

Call of Juarez
    G92

RV670

Chrome 400

Clive Barker's Jericho
    G92

RV670

Chrome 400

Company of Heroes
    G92

RV670

Chrome 400

Crysis
    G92

RV670

Chrome 400

F.E.A.R.
    G92

RV670

Chrome 400

Gothic 3
    G92

RV670

Chrome 400

Lost Planet
    G92

RV670

Chrome 400

Stalker
    G92

RV670

Chrome 400

Rainbow Six Vegas
    G92

RV670

Chrome 400

Unreal Tournament 3
    G92

RV670

Chrome 400

World in Conflict
    G92

RV670

Chrome 400

Last edited by beautyless; 1 Jul 2008, 09:03:26.

เยี่ยม ค้นข้อมูลมาได้เก่งมากคับ

Comment

มันก้อเหมือนๆกันอ่ะคับ
      ม่ะงันคนทำเกม ออกมา คง เคียดสุดยิกเลย อ่ะ 555555
      เกม กุ กลายพันซะ แล๊ะ 555555
      มันก้อขึ้นอยู่กับว่าอันไหน เดินแล้วลืนกว่าแค่นั้นอ่ะคับ

Comment

สุดยิกเลยอ่ะคับ ไอ้ข้างบนเนี่ย ชอบชอบ

Comment

โหรุ่นใหม่ๆของพี่เขียวผมว่าเรื่องสีก็พอๆกันละนะคับบางภาพแยกไม่ออกเลยงะ

Comment

สีเริ่มใกล้เคียงแล้วครับ

ไม่ต่างกันมากเหมือนตัวก่อนๆ

Comment

เริ่มไม่ค่อยแตกต่างกันแระ

Comment

ภาพเกมส์ Half-life2 แบบปรับ AA

ลองสังเกตุตรงรั่วด้านขวามือดูนะครับ

ATI อันเดียวที่ดูแล้วเหมือนรั้วหาย นอกนั้นมีหมด

ปล.งงมั้ย
                ปล2.ภาพเทส 06 S3 แหล่มแฮะ

Comment

มีเทียบให้เห็นจะ ๆ ก็ดี จะได้เลิกบ้าบอกว่า ATI ใช้แล้วภาพสวยกว่าซะที
                  ไม่งั้นคนทำเกมส์ก็ต้องนั่งกุมขมับว่าทำไมเกมส์ตูกลายพันธุ์เวลาใช้การ์ดจอต่างยี่ห้อกัน

Comment

-พอเปิดAA นี่ในHL นี่เห็นชัดเลย ว่าใครทำได้ดีกว่า (สังเกตุเส้นลวดเหนือรั่วด้านขวามือ ของNVเรียบกว่าเห็นได้ชัด แถม) แถมเฟรมเรตไม่ค่อยลดด้วย เวลาเปิดAA อิอิ

ปล.นานๆจะเจอกระทู้มีสาระที เลยแวะเข้ามาเกรียน
                    Last edited by jarzabrike; 27 Jun 2008, 09:49:24.

Comment

เทียบกันยากครับ เพราะทุกภาพ ในเกมส์ มันไม่ใช่เฟรมเดียวกันดังนั้นมันแทบบอกอะไรไม่ได้เลย
                      เมื่อเป็นอย่างนี้ก็แปลว่า เมื่อมีจอเดียวมาตั้ไม่มีตัวเปรียบเทียบผมว่า ไม่มีใครบอกได้หรอกว่า ภาพที่เห็น
                      เป็นผลงานของการ์ดใบไหน เอิ๊กกกกกกกก

ปล.ไอ้ลวดที่หายอ่ะเอกลักษ์ของ ati ไปแล้วมั้ง ผมว่าเจอประจำ เสียหายอย่างแรง555
                      ยล. แต่ไปดูเชือกที่บอลลูน ati เนียนกว่าเห็นๆ 55 นอกนั้นบอกไรไม่ได้เพราะ ไม่ใช่เฟรมเดียวกัน
                      ปล. ยล. ต่างกันน้อยขนาดนนี้ก็แล้วแต่จะชอบแว้วว ส่วนเราขอเลือกคุ้มค่าดีกว่า

ปล.= ปู่เล่า
                      ยล.= ย่าเล่า
                      Last edited by Gep; 27 Jun 2008, 09:53:34.

Comment

เห็นอีกอันแล้ว หน้ากากสีขาวตรงกลางของ Bioshock ลายบนหน้ากากหายไปทั้ง S3 และ Ati สงสัยไกลเกิน

ปล.เกมส์จับผิดภาพ 555

Comment

no comment

Comment

ดูรวมๆก็พอกัน เอาราคาเป็นหลักดีกว่า

Comment

ดูไม่ค่อยออกอ่ะครับ สงสัยจะตาถั่ว - -'

Comment

Working...
                              X