Announcement

Collapse
No announcement yet.

hp 6700 ลงไรwindows Xp ไม่ได้ทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• hp 6700 ลงไรwindows Xp ไม่ได้ทำไงดีครับ

hp 6700 เป็นเครื่องที่ซื้อมาจากUSA
    เค้าลงvista มาให้แต่อยากเปลี่ยนเป็นXP

ตอนที่ลงwindows XP Original เครื่อง มันมองไม่เห็นHD
    แต่พอลงเปลี่ยนเป้นแผ่น DARK มันดันลงได้

ใครรู้ช่วยตอบทีนะครับ

ยังไงขอ DRIVER windows XP ของ hp 6700 ด้วยนะครับ

ขอบคุงมากครับ

้ต้องลงวินโดวส์ที่ Mod มาครับ เพราะตัว XP Ori ไม่ว่าจะเป็น SP2 Or SP3 ไม่มีไดรเวอร์ HDD SATA ให้ครับ

หรืออยากจะทำเอง เข้าไปหากระทู้เก่าๆ ในห้อง Software ครับ

Comment

หรือหาไดรเวอร์sataมาลง

Comment

ลองWindows XP SP2 Studentดูซิครับ มันมีDriver SATAใส่มาให้ด้วย ผมก็ใช้อยู่

เอ่อ ถ้าเป็นแผ่นแท้SP2 มีDriver SATAนะครับ เพื่อผมเคยเอามาลงให้ดู แต่ถ้าเป็นWindows XPตัวแรกที่ไม่มีService Packจะไม่มีDriver ต้องโมเองครับ

Comment

แล้วมันโหลดได้จากไหน

แล้วต้องทำอย่างบ้างครับ

Comment

Originally posted by nununu29 View Post
            แล้วมันโหลดได้จากไหน

แล้วต้องทำอย่างบ้างครับ
            คลิกเลยครับ

Comment

ซื้อ Compaq & HP ตอนนี้ทำใจได้เลย ครับ ว่าอจจะลง Xp ไม่สมบูรณ์แล้วครับพี่น้อง

Comment

Working...
              X