Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเเนะนำ เเละไขข้อสงใส 9600GSOระหว่าง gigabyte or galaxy

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเเนะนำ เเละไขข้อสงใส 9600GSOระหว่าง gigabyte or galaxy

ผู้รู้ช่วยหน่อยครับ คือผมจะซื้อ ระหว่าง2ตัวนี้ จะเอาตัวไหนดี ตัดสินใจไม่ได้ เเละมีข้อสงใสว่า gigabyte9600GSO ไม่ทราบสเป็กรู้อย่างเดียวว่าใช้เเรม 1.0n กับ galaxy9600GSO ที่ใช้เเรม1.2n ทำไมเค้าถึงนิยม galaxyมากกว่า เเล้วอยากให้ช่วยบอกข้อดีข้อเสีย ของ 2 ยี่ห้อนี้ด้วยครับว่าต่างกันตรงไหน ทำไมถึงเลือกใช้ยี่ห้อนั้นนะครับ ไม่เอาเเบบที่มาเถียงกันว่าไหนเเรงกว่านะครับ (ชมาชิกใหม่)

โดยส่วนตัวผมไม่ชอบ VGA ของ Gigabyte เอามากๆ ถ้าเป็น MB ล่ะก็ใช้ได้ครับ(ไม่รู้ท่านอื่นเป็นไหม)
    ส่วน GALAXY นั้นราคาถูก+คุณภาพดี สำหรับคนงบไมมากถูกเพราะไม่มีของแถม+ลูกเล่นอะไรมาก ผมใช้มาก็หลายรุ่นยังไม่เคยพังเลย

Comment

เเล้วเเต่ความชอบ เเละดวง(ซวย)กับยี่ห้อนั้น ครับ
      ผมก็เคยใช้ของ inno ใช้เเค่สองเดือนเน่า เเต่ดีที่ร้านเขาเปลี่ยนให้เลย ไม่ถามอะไรมากมาย
      ทุกวันนี้ก็มาใช้ของ เเซบหลาย

Comment

VGA GIGABYTE น่ากลัวนะงับ

ผมใช้ GALAXY ลากเพลินๆมากนานแระ ยังไม่เปงไรเท่าไหร่

Comment

ผมใช้ GALAXY9600GSO ตัว1.2ns แต่ใช้ไบออสเป็นตัว 0.8ns ผมว่า GALAXY มันมีดีตรงแฟสไบออสบนวินโดว์ใด้
          และมี dual bios

ที่ผมรักมันก็ต้องนี้แหละ

Comment

ไช้มาสองยี่ห้อแล้ว ไม่แตกต่าง

ลองดูราคากับ ซิ้งเป็นสำคัญ

Comment

Working...
            X