Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดที่รองรับCrossFire Technologyสามาใช้SLiได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดที่รองรับCrossFire Technologyสามาใช้SLiได้ไหม

บอร์ดที่รองรับCrossFire Technologyสามาใช้SLiได้ไหม
    ผมสงสัยอ่าครับจะซื้อใหม่แต่กลัวว่าจะใช้ด้วยกันไม่ได้

ในตอนนี้ยังใช้ด้วยกันไม่ได้ ถ้าจะใช้ด้วยกันต้องรอตัวใหม่ซึ่งกำลังจะเข้ามาขายครับชิบX58

Comment

ไม่ได้ครับ บอร์ดนึงจะรองรับได้แค่อย่างใดอย่างนึงเท่านั้นครับ เพราะซิบเซตทำมาเพื่อ เทคโนโลยีนั้นๆโดยเฉพาะ

ยกเว้นแต่ซิบเซตจะทำมาให้รองรับทั้ง2อย่าง ซึ่งตอนนี้ยังไม่ออกมั้งนะ

ก็คล้ายๆ กับ ซิบเซตบนบอร์ด amd และ intel มันไม่ใช่แค่คนละซอกเกต แต่รองรับกันคนละเทคโนโลยีด้วย นะเด้อ

Comment

Originally posted by virussutteen View Post
        ไม่ได้ครับ บอร์ดนึงจะรองรับได้แค่อย่างใดอย่างนึงเท่านั้นครับ เพราะซิบเซตทำมาเพื่อ เทคโนโลยีนั้นๆโดยเฉพาะ

ยกเว้นแต่ซิบเซตจะทำมาให้รองรับทั้ง2อย่าง ซึ่งตอนนี้ยังไม่ออกมั้งนะ

ก็คล้ายๆ กับ ซิบเซตบนบอร์ด amd และ intel มันไม่ใช่แค่คนละซอกเกต แต่รองรับกันคนละเทคโนโลยีด้วย นะเด้อ
        ขอบคุณครับผม

Comment

Working...
        X