Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องไม่ได้ครับ

มีอาการแบบว่าตอนแรกเครื่องค้าง พอเปิดใหม่อีกครั้งก็ไม่ติดแล้วครับลองถอดออกหมดทุกอย่างแล้ว
    มีไฟเข้าที่บอร์ด พัดลมcpuทำงาน แต่หน้าจอมืดสนิทครับและไฟสถานะที่หน้าเคสติดสีแดงตลอดเลย
    คับแก้มา 2 วันแล้วปวดหัวมากรบกวนเพื่อน ๆ ที่รู้ช่วยบอกที่ครับ ขอบคุณ

ถอดอีกทีเอายางลบถู ที่แถบทองเหลืองการ์ดจอกับแรมด้วย

Comment

ตามข้างบน ถ้ายังไม่ได้ก็น่าจะเป็นที่ HDD

Comment

ไฟไม่เข้าบอร์ด (บอร์ดเสีย)

Comment

มีไฟเข้าบอร์ดคับแต่ไม่ทราบว่าทำไมไม่ทำงาน

Comment

Working...
          X