Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTX 275 กินค่าไฟฟ้าเดือนละเท่าไหร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTX 275 กินค่าไฟฟ้าเดือนละเท่าไหร

คือว่าผมอยากรูว่ามันกินค่าไฟบ้านปีละเท่าไหร เดือนละเท่าไหร
    ใครรู้ผลการวิจัยหรือรู้ค่าใช้จ่ายบอกผมด้วยนะครับ

เดี๋ยวผมจะกลับมาดูตอนเย็นนะ ไปเรียนติวก่อนนะครับ

ต้องเอา spec ทั้งหมดมาให้ดูครับ มันขึ้นอยู่กับหลายปัจจัย CPU + PSU + DES || EPU + TIME

อย่างของผม ตอนเปิด DES กับปิด DES ค่าไฟต่างกันพอดูเลยนะครับ
    Last edited by Deenkung; 4 May 2009, 08:03:37.

Comment

บอกยากครับ ว่าวันหนึ่งเล่นกี่ชม. มันไม่แน่นอน

Comment

แต่ก็สูงกว่ารุ่นธรรมดา หลายบาทแหละครับ

Comment

ที่บ้านคงไม่กินไฟฟ้าแค่เฉพาะคอมตัวเดียว ^^

Comment

คอมตัวหนึ่งเปิด 12 ชั่วโมง

ค่าไฟต่อเดือนจะเท่าไรครับ อยากรู้ เพราะโดนด่าประจำ

4850 asus
            p5k se/epu
            hdd 1
            dvd 1
            650 w 1 วัตแท้
            พัดลม 5

ก็มีประมาณนี้ ครับ

Comment

ผมอยู่หอไฟแมร่งหน่วยล่ะ7บาท เดือนๆโดนไปพันกว่าๆ

Comment

^
                ^
                แม้ก็ลุง มีแอร์ด้วย ทีวี ตู้เย็น โทรทัศน์ พัดลม

เดี๋ยวไปปล้นซะเลย ยกเค้า อิอิ

Comment

^
                  ^ พาคนในรูปมาแลกให้หมดห้องเลย

Comment

อ้าฮ่าต้องขึ้นอยู่กับเครื่องด้วยใช่ปะ

Comment

Originally posted by gobgobgob005 View Post
                      อ้าฮ่าต้องขึ้นอยู่กับเครื่องด้วยใช่ปะ
                      มันมีหลายตัวแปร วันหนึ่งเล่น กี่ชม. หาก 1 เดือนไม่เปิดคอมเลยก็ไม่เสียตังค่าไฟ

Comment

Originally posted by paaekung View Post
                        คอมตัวหนึ่งเปิด 12 ชั่วโมง

ค่าไฟต่อเดือนจะเท่าไรครับ อยากรู้ เพราะโดนด่าประจำ

4850 asus
                        p5k se/epu
                        hdd 1
                        dvd 1
                        650 w 1 วัตแท้
                        พัดลม 5

ก็มีประมาณนี้ ครับ
                        เมื่อก่อนผมก็ใช้4850 พอเปลี่ยนเป็น4890 เปิด 12 ชมเท่ากันค่าไฟผมเพิ่มมา100นึงเอง

Comment

วิธีคิด วัตต์ X จำนวนชั่วโมง X ยูนิตละกี่บาท = ....... หาร 1000 = ค่าไฟ

เช่น คอมท่านกินไฟ 400วัตต์ เล่น วันล่ะ 10 ชั่วโมง 30วัน ยูนิตล่ะ 3.50บาท

400X10X30X3.50 หาร 1000

ปล. ค่าไฟบ้านผม ยูนิตละ 3.50 บาท

หอพัก 4-7บาท แล้วแต่ความเคี้ยวของเจ้าของ

กรุงเทพไม่แน่ใจว่ายูนิตเท่าไหร๊น่าจะ 4 บาท
                          Last edited by Yakuzaa; 4 May 2009, 20:32:07.

Comment

คอมถ้าเปิดเล่นเน็ตดูหนังฟังเพลงมันกินไม่กี่วัตหลอก ยกเว้นแต่จะนั่งเล่นเกมหนักๆมันทั้งวัน

Comment

Working...
                            X