Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้เกี่ยวกับการ OC ให้มือใหม่หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้เกี่ยวกับการ OC ให้มือใหม่หน่อยครับ

CPU > i7 920
    Mainboard > GIGABYTE GA-X58-UD4P
    Ram > G.SKILL DDR3 TRI-CHANNEL 3HK/1600 CL 8-8-8-21

อยากจะถามว่า ถ้าคิดจะไม่ติดCpu Cooler จะคล็อก cpu ได้ระยะปลอดภัยเท่าไรโดยความเร็วเท่านั้นต้องเพิ่มไฟเท่าไร ไม่ต้องให้สุดนะครับแค่ปลอดภัยพอ แล้วการคล็อกถ้าอยากคล็อกแต่ cpu เราจำเป็นต้องคล็อก ram ไปด้วยหรือไม่ ขอเป็นค่าออกมาเป็นเลขที่เอาไปใส่เวลาคล็อกจริงเลยนะครับ

ปล.ถ้าใครมีเวลาว่างและอยากจะกรุณาสอนคล็อกตั้งแต่เริ่มต้นทิ้งเมลล์ไว้ก็ดีนะครับ ^^

ได้ครับ
    ซิ้งเดิม
    เเล้วเเต่ความร้อนครับ
    เเต่ถ้าคนหัด OC เเรกปรับเเค่ 1.3 v ก่อนนะครับความจริงเรื่องเเรมไม่ต้องคล็อกก็ได้ครับสำหรับมือใหม่มันจะปรับบัสเพิ่มตาม mhz ที่เราเพิ่มเองลองปรับไฟเเรมเป็น 2.10 v ก่อนตอนเเรกเเต่ดูจากเเรมของท่านเเล้ว
    ท่าจะดี CL เยอะลากมันเลย

Comment

Working...
    X