Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดูvaioของเมกากันมั่งนะครับอิอิอิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาดูvaioของเมกากันมั่งนะครับอิอิอิ

ใช้มาได้เดือนกว่าจะสองเดือนแล้วครับตอนมาเป็นxpตอนนี้เป็นvistaแล้ว(เถื่อนเหอๆ)
    ตอนอัพจากxpเป็นvistaไม่มีdriverให้ใช้เลยครับตอนแรกปุ่มพิเศษใช้ไม่ได้ซักปุ่มเหอๆ
    แล้วdriver vgaก็ใช้driverจากทางnvidiaก็ไม่ได้ต้องไปขุดจากเวปsupportของsonyมาครับ
    เอาล่ะครับเข้าเรื่องกันดีกว่าเนอะ
    specดังนี้ครับ
    T7200
    2GB PC4200
    100GB*2@raid0
    GeForce Go 7600GT 256MB
    จอ17ที่1920*1200
    ก็แค่นี้แหละครับที่เป็นเนื้อๆ
    ส่วนoptionที่ยังไม่มีในไทยก็ดังนี้ครับ
    blu-ray RW drive
    HDMI out
    แค่นี้แหละครับ

ดูรูปแล้วกันเนอะ

เพิ่มรูปนะครับถ้าเยอะไปก็ลบได้นะครับแล้วที่เห็นยื่นออกมาจากข้างหลังมันเป็นbattตัวใหญ่อะครับ

Comment

สเปคเครื่องสุดยอดครับ (ของแรงราคาก็แรงตาม) ^^

Comment

แสนห้าเอาอยู่ไหม หรือทะลุสองแสนขึ้นไปเลยนี้

Comment

แจ่มเลยครับ ^^"

Comment

C14 ขอคาระวะครับท่าน

ปล.เทสมาโชว์หน่อยซิครับ

Comment

ราคาผมได้มาฟลุกๆอะครับจะเรียกว่าถูกก็ได้สำหรับ17นิ้วถ้าไม่งั้นสอยmac book pro17มาแล้วแหละครับอิอิอิ
              ได้มา2300$ รวมทุกอย่างแล้ว(ของใหม่นะครับ)ราคาเต็มมันประมาณ3200อะครับ
              ส่วนตอนนี้ลง3dmarkไม่ได้ส่วนpc mark 05กะaquamark3คะแนนตกจากxpน่าใจหายเลย
              เดี๋ยวโหลดC&C tiberiumเสร็จเมื่อไรเดี๋ยวลงxpใหม่เหอๆ(เพิ่งจาโหลดเมื่อวานเหอๆตั้ง7GBแน่ะ)
              aquamark ได้45xxxในvistaอะครับอายเค้าจังเลย
              ส่วนpcmark05ได้4700พอดิบพอดีเลยครับถ้ายังอยากได้รูปขอได้ครับเดี๋ยวจัดให้แต่ตอนนี้ขอไปนอนแล้วนะครับ
              ปล ผมเพิ่งจา17เมื่อไม่กี่เดือนมานี้เองครับอย่าเรียกผมเป็นคนแก่ซะนะครับอิอิอิ

Comment

โอ้ว 7600GT on notebook

แรงๆ

แต่alieanwareแรงฝ่า - -

Comment

หุๆ หรู แรง แพงกระหน่ำมั่กๆครับ คนอยู่เมืองนอกมันก็ดีอย่างงี้ล่ะเนาะ มีของหรูๆ แรงๆให้ใช้ก่อนใครเพื่อน

Originally posted by Centrino View Post
                  โอ้ว 7600GT on notebook

แรงๆ

แต่alieanwareแรงฝ่า - -
                  ...มันก็แน่อยู่แล้วล่ะครับ Laptop AlienWare บางตัวนี่การ์ดจอSLIเลยนะ..

Comment

นี่ใช่ vaio serie "G" หรือเปล่าคับท่าน

Comment

ราคาแบบนี้สเปกนี้คุ้มมากครับ....ไทยไม่มีกะเค้าบ้างเนอะ

Comment

ขอบคุณเสียงตอบรับนะครับ
                        ส่วนalienware SLIไม่มีปัญญาครับไม่ไหวจิงๆครับถ้าขอalienwareส่งสัยพ่อจะด่าให้
                        เหอๆตัวท็อปสุดfull configurationเป็นดังนี้นะครับ
                        Core 2 Duo T7600G OC@ 2.66
                        ram2
                        hdd400
                        ati x1900
                        blu-ray drive 17inch @1920*1200
                        ราคาอยู่ที่4xxxไม่อยากลงไปมากกว่านี้เดี๋ยวหาว่าเวอร์กันเหอๆไม่เชื่อไปconfigurateเล่นๆ
                        ในนี้ได้เลยครับ http://www.alienware.com/configurato...de=SKU-DEFAULT
                        อันนี้เป็นของdell xpsนะครับไปconfigurateกันเอาเองนะครับเหอๆเห็นราคาแล้วลมแทบจับเหอๆ
                        http://configure.us.dell.com/dellsto...=DYCWRSV&s=dhs

ส่วนvaioตัวนี้เป็น AR seriesครับ
                        Last edited by titan_psp; 31 Mar 2007, 03:27:48.

Comment

สวยๆ

Comment

โอ้วแรงจริง ตัวนี้blu-rayได้ป่าวครับ

Comment

เล่นblu-rayได้ครับ
                              เขียนได้ด้วยครับ
                              อิอิอิอิ

Comment

Working...
                              X