Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI 3870 VS Nvidia 8800 GTS ตัวไหนแรงกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI 3870 VS Nvidia 8800 GTS ตัวไหนแรงกว่าครับ

ATI 3870 VS Nvidia 8800 GTS ตัวไหนแรงกว่าครับ
    กะลังตัดสินใจอัพ จาก X1950XT
    เห็นราคาไม่ถึงหมื่นแล้วมันน่ายั่วใจ

ใครรู้ว่าตัวไหนมันแรงกว่ากันครับ

8800GT ครับถูกว่า GTS แต่แรงกว่า (G80)

Comment

3870 มั้งครับ เพราะมันใหม่กว่า 8800 เป็นปีแหน่ะครับ
      GLORIOUS PC MASTER RACE
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

สู้ 8800GT มะด้ายครับพ้ม...แต่ก็แพ้ไม่มาก ก็ ลองๆดูเอาครับว่าชอบอันไหนก็เลือกอันนั้น 8800GT เล่นเกมแจ่มกว่า ส่วน 3870 เล่นเกมส์อ่อนกว่านิดนหน่อย ดูหนังภาพสวยกว่านิดหน่อย แล้วแต่ชอบครับ...

Comment

ลองพิจาณาดู นะ

ATI 3870 VS Nvidia 8800 GTS

.

Comment

ใจจริงคงซื้อค่ายแดงๆต่อไป
            เพราะลองใช้ทั้ง 2 ค่ายมาแล้ว
            ชอบภาพทางค่ายแดงมากๆ
            แต่ที่ผ่านมามันไม่มีรุ่นไหนคุ้มที่จะเสียเงินเลยสักตัว
            เห็นตอนนี้มีตัวนี้ออกมาราคาขนาดนี้ มันตาโตซะเหลือเกิน
            Last edited by พจน์; 22 Nov 2007, 19:36:53.

Comment

เค้าคงเอาเทียบกับ8800GTS มือสองมั้งครับ

Comment

3870 น่าจะพอๆ กับ 8800GTS นะ(ยังสู้ 8800GT ไม่ได้)

Comment

ถ้าจะซื้อของใหม่ 2 ตัวนี้ 3870 ดูน่าใช้กว่าคะ
                  ปล.มือสอง 8800GTS น่าใช้กว่าเพราะราคาถูกมากๆ

Comment

HD.3870.....หนัง+เกมส์......ออ่นกว่าแต่ได้สองอย่าง
                    GF.8800.GTS....แรงกว่า.....แต่ได้หนึ่งอย่าง,,,,,,,เลือกเอาครับ

Comment

ทำไม 3870 แรงน้อยกว่า 2900XT

Comment

ส่วนตัวแล้วชอบ nvidia อ่ะครับ ลื่นกว่า อิอิ

Comment

3870 ถ้าหาได้ถูกจริง ๆ อย่างที่บางคนได้กันมา 7,890 บาทนี่น่าเล่นกว่า 8800GT แน่นอนครับ (หรือถ้ามาใหม่ในราคา 8,000 หน่อย ๆ ก็ยังน่าสน) แต่ตอนนี้คงหาไม่ได้แล้ว มีแต่ราคาพอ ๆ กับ 8800GT ทั้งนั้นเลย ถ้ารักจะเล่นจริง ๆ ล่ะก็อยากแนะนำให้มองตัว 3850 ครับ ตัว 256MB แค่ 6,XXX เอง แรงสมราคาครับตัวนี้

Comment

เอาหละ ผมว่าได้ที่ 3870 นี่หละ
                            คงไม่มีตัวไหนออกมาให้ช้ำใจอีก 555+

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
                              เอาหละ ผมว่าได้ที่ 3870 นี่หละ
                              คงไม่มีตัวไหนออกมาให้ช้ำใจอีก 555+
                              เห็นด้วยอิอิ

Comment

Working...
                              X