Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณภูมิเมนบอร์ดอยู่ที่ 45 องศา Com จะเสียไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณภูมิเมนบอร์ดอยู่ที่ 45 องศา Com จะเสียไหม

ผมติดตั้งโปรแกมตรวจสอบอุณหภฺมิของ Computer หลังจากติดตั้งเสร็จมันร้องเตือนว่า อุณภฺมิของ Mainboard สูง อยู่ที่ 45 องศา ซึ่งผมไม่แน่ใจว่า โดยทั่วไปแล้วอุณหภฺมิของ Mainboard ทั่ว ๆ ไปอยู่ที่เท่าไร และที่ 45 องศาจะทำให้คอมฯ เสียรึเปล่าครับ (ไม่ได้ทำการปรับแต่งส่วนใด ๆ เลย ) และถ้ามีผลเสียต่อคอม ผมจะมีการแก้ไขอย่างไร ช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมใช้เมนบอร์ด Asus

ปกติ หาพัดลมมาติดช่วยก็ดี

Comment

ลองจัดเคสดีๆดูครับ เพื่อนจะได้ทางลมช่วยลดความร้อนสะสมอะ

Comment

ไม่มีปัญหาครับ เมนบอร์ด 45c เอง ไม่ร้อนซักนิด
        เจอของผม ASUS P5L-MX (เปิดใช้งาน 25 ชม. ไม่ปิดเครื่องเลย เผาแรมอย่างเดียว หิหิหิ)

Idle (50-55c) + full load (60c + 1 - 2c) NorthBridge 945G
        จับซิงค์ Chipset งี้มือพองเลยละร้อนมาก ๆๆๆๆๆๆๆๆ
        ตอนี้ทะลุ 60c ละ หึหึหึ

Comment

บอดร์ผม พัดลม ฝาปิด เคส เป่า พอดี เลย ไม่ได้ว่าเปิดฝาแล้วจะเย็น นะ ผมกับร้อนมากกว่าเก่าอีก

Comment

แค่ 45 คงไม่เท่าไหร่หรอกมั้งครับ ความร้อนกับความแรงมันเป็นของคู่กัน

Comment

45 เบเบครับ
              ถ้าจะอยู่ในเกณ์ฑอันตรายอย่าน้อย ก็ 60 ขึ้นไปครับ ถึงจะน่าห่วง

Comment

Working...
              X