Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยฟันธงทีครับ ว่าควรจะเอาแรมออกไปตัวนึงดีไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยฟันธงทีครับ ว่าควรจะเอาแรมออกไปตัวนึงดีไหม

คือ ตอนนี้ผมมี ram อยู่ 2 ตัวนะครับ

ตัวแรก kingston(เตี้ย) ขนาด 2 gb bus 800

อีกตัว corsair ปลอม ซื้อจาก advice ขนาด 1 gb bus 533

ใช้ window xp

ผมควรจะเอา ram 1 gb bus 533 ออกไปดีไหมครับ มันส่งผลต่อการ overclock รึป่าว

แบบว่าจะเอาออกก็เสียดายง่ะ ตั้ง 1 gb รบกวนช่วยฟันธงทีครับ
    Attached Files

ถ้าจะ OC เน้นความเร็วเอาออกดีกว่าครับ
    แต่ถ้าจะใช้งานทั่วๆไป ใส่จะดีกว่ามาก

Comment

เอาออก

Comment

ขอบคุณ ที่ชี้แนะ ฮับ

Comment

Working...
        X