Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องเพื่อนผม อยู่ดีๆๆก็รีสตาร์เองตลอดเวลามันเป็นที่เพราะอะไรครับ แล้วควรแก้ไขไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องเพื่อนผม อยู่ดีๆๆก็รีสตาร์เองตลอดเวลามันเป็นที่เพราะอะไรครับ แล้วควรแก้ไขไง

เครื่องเพื่อนผม อยู่ดีๆๆก็รีสตาร์เองตลอดเวลามันเป็นที่เพราะอะไรครับ ลงวินโดว์ไหมก็เหมือนเดิม และตอนนี้เปิดไม่ได้เลยคับมันรีสตาร์ตัวเองตลอดเลยผมควรทำไงครับ แล้วควรแก้ไขไง
    รบกวนแล้วนะครับ

ลองเช็คแรมดูครับ..

บางทีแรมอาจจะมี Error บางส่วน ทำให้ใช้งานไม่เสถียรครับ

อีกอย่างนึงก็ ความร้อน, แล้วก็เรื่องไฟครับ

Comment

งั้นผมขอแนะนำให้เช็คเรื่องไฟ กับฮาร์ดแวร์แล้วกัน เหอะๆๆๆ....

จริงๆอาการแบบนี้มันกว้างนะครับ เกิดได้จากหลายๆสาเหตุ เอาเป็นว่าการแก้ปัญหาเบื้องต้นลองไล่เช็คดูที่ละส่วนตามที่ได้แนะนำ แล้วค่อยวิเคราะห์สาเหตุ อาการ และวิธีการแก้ไขต่อไปเน้อ....

Comment

มีไวรัสตัวนึง ที่สั่งให้เครื่องเราปิดอัตโนมัติ ไม่ใช้ดับเองนะ ย้ำ ไม่ใช่เครื่องดับเอง
        ่จำไม่ได้แล้วว่ามันชื่ออะไร แต่พอมันทำงาน คุณจะเห็น โปรแกรมที่เราใช้งานมันจะค่อยๆปิด ปิด ปิด แล้วเครื่องก็ดับ

= =" ให้ตายเถอะ ผมลงวินโดว์ใหม่เพราะมัน 2 รอบแล้ว

Comment

ลองดูว่าซีพียูร้อนไหม พัดลมทำงานปกติดีหรือเปล่า ไบออสตั้งค่าอุณหภูมิซีพียูไว้เท่าไหร่ ดูประมาณนี้ก่อน

Comment

http://www.thaicert.nectec.or.th/adv...ter.php#delete

ที่นี่มีคำตอบครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่มาแนะนำครับผม

Comment

Working...
              X