Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก Mb Asus หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก Mb Asus หน่อยครับ

ช่วยเลือก Mb Asus หน่อยครับ ระหว่าง P5B-Plus/ P5B-E Plus/ P5K สามอันนี้อันไหนจะ OC ไปได้ไกลสุดอะครับ แล้ว P5B-Plus กับ P5B-E Plus มันต่างกันยังไงอะ เท่าที่รู้คือ P5k Chipset มันใหม่กว่าแต่ มัน Raid ไม่ได้ สีไม่ค่อยสวยด้วย แต่ถ้าเป็น P5K-E ก็สู้ราคาไม่ไหว เลยมาลองดู พวก P5B รุ่นกลางๆ อะช่วยแนะนำหน่อยครับ

เรื่องการ o/c 3ตัวนี้ไม่รู้ครับว่าตัวใหนลากได้ดีกว่ากันเพราะไม่เคยใช้ซักตัวเลย
    แต่ถ้าให้ผมเลือก 3 ตัวนี้ คงเอา P5K ครับ
    เหตุผลเหมือนท่านอื่นๆ นั้นละ ครับ

Comment

p5k เลยครับชัว ผมฟันธงใน 3 ตัวเลือกนี้
      http://www.vmodtech.com/modules.php?...owpage&pid=237

Comment

P5B-Plus/ P5B-E Plus สองอันนี้ไม่มีใครเคยใช้เลยหรอ เข้ามาแสดงความเห็นหน่อยครับ

Comment

P5B-E Plus เนี่ยใช้ pcb สีดำ แล้วก็ใช้ solid ทั้งบอร์ดครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            P5B-E Plus เนี่ยใช้ pcb สีดำ แล้วก็ใช้ solid ทั้งบอร์ดครับ
            ใช่ครับ ตัว Layer ของบอร์ดนั้นลอกตามฉบับ P5W-DH มาเด๊ะๆ

Comment

P5K << ครับ

Comment

Working...
              X