Announcement

Collapse
No announcement yet.

แก้ไขค่าใน regedit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แก้ไขค่าใน regedit

คือว่าผมจะทำให้ windows เป็นของแท้ แต่ต้องเข้าไปลบค่าตามในรูป
    ปัญหาก็คือ แก้แล้ว restart เครื่องมันดันกลับมาเป็นเหมือนเดิม ไม่ยอมเป็น 0000 อ่ะ
    เมื่อก่อนเคยทำได้ แต่ตอนนี้มันเป็นไรไม่รู้อ่ะครับ ใครรู้สาเหตุช่วยบอกหน่อยนะครับ
    Attached Files

เมื่อคุณลบแล้วก็กลับไปใส่คีย์ใหม่ จากนั้นรีสตาร์ท แล้วไปเช็ค activate ดูงับ ถ้าผ่านก็จบครับ ไม่ต้องไปใส่ใจตัวนั้นอีก เพราะมันจะเก็บค่าตัวใหม่เรื่อยๆทุกครั้งที่รีสตาร์ท แต่หากคุณเปลี่ยนเรียบร้อยแล้ว activate ผ่าน แค่นั้นแหละ....จบข่าว

Comment

ผิดจุดล่ะมั้งครับ

Comment

ตามท่านเดียปายโลด

Comment

Originally posted by mrchosit View Post
          ผิดจุดล่ะมั้งครับ
          ผิดจุดยังไงหรอท่าน

เฮอๆๆ...ตอนนี้ยังลง WMP11 ไม่ได้เลยคับ
          มันยังขึ้น This copy of Windows did not pass genuine validation. อยู่เลยอ่ะคับ

Comment

แก้ได้ยังคับ ถ้ายังลองเอานี่ไปดูนะดับเบิ้ลคลิก ตอบ yes อัดเดตโลด แร้วไม่ต้องเข้าไปยุ่งกะมันหลอกคับไอ้ตรงนั้นอะ
            ถ้าไงก็ตอบกลับด้วยก็ได้นะมันผิดกฎของบอร์ดป่าวไม่รู้เด๋วจาลบออกละ มีอีกหลาย..อิอิ
            Last edited by dordeg; 18 Oct 2007, 12:02:53.

Comment

สุดยอดครับท่าน
              ดับเบิลคลิก-------->yes----------->ok แค่นี้ก็ได้วินโดวส์แท้แล้ว

ขอบคุณ คุณdordeg ครับผม

Comment

งั้นผมลบลิ้งค์ออกแระท่านใดที่อยากได้หรือไม่มีหนทางก็PM มาละกันคับ เคารพกฎคับ

Comment

Working...
                X