Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด้านข้างเคสตรงcpu มีช่องให้ติดพัดลม สมควรติดให้ดูดออกหรือเข้าดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด้านข้างเคสตรงcpu มีช่องให้ติดพัดลม สมควรติดให้ดูดออกหรือเข้าดีคับ

ด้านหลังมีดูดออก กับ ด้านบน จะติดเพิ่มด้านข้างไม่รู้ให้ดูดออกหรือเข้าดีคับ

ดูดออกครับ

Comment

เข้าสิครับ เพิ่มอากาศเย็นให้ พัดลมCPU มันใช้ ถ้าเอาแต่ดูดออกมันจะเอาอากาศที่ไหนล่ะครับ ถ้าจะให้ดีคือ ตัวดูดออกด้านหลังต้องใหญ่ๆเอาลมร้อนออกไปทิ้งแล้วมีดูเข้าด้านข้างก่ะด้านหน้าเพิ่มลมเย็นเข้าไป

Comment

ด้านข้างดูดเข้าครับ เพิ่มให้ดูดลมเย็นเข้าไปที่cpu โดยตรงเลย ข้างหลัง กับด้ายบน(ถ้ามี)ดูดออกครับ เพราะอากาศร้อนจะลอยตัวขึ้นบน ส่วนพัดลมหน้าเคสดูดเข้าครับ

Comment

ทดลองดูก่อนก็ได้

-- ติดตั้งแบบดูดเข้าสักวันแล้วสังเกตอุณหภูมิของซีพียูดู

-- ติดตั้งแบบดูดออกอีกวันแล้วสังเกตเหมือนเดิม

อันไหน ทำให้อุณหภูมิลดลงได้มากกว่ากัน ก็เลือกแบบนั้น

Comment

ลองเอาเองเลยครับ มันกลับด้านได้หนิครับ
            GLORIOUS PC MASTER RACE
            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

เป่าเข้าด้านในเคสครับ
              หน้า + ข้าง = เข้า
              หลัง + บน = ออก
              ตามปกติที่เหลือแล้วแต่จะดัดแปลงตามใจชอบ

Comment

เข้าดิครับ จะได้เอาลมเย็นๆ โกรก cpu เลย หรือไม่สะใจก็เปลือยฝาแม่งเลย

Comment

ดูดเข้าคับ เขาจะดัดแปลงทำเป็นท่อดูดอากาศตรงจากข้างนอกถึงพัดลม cpu เลย
                  เย็นเหมือนเปิดฝาเลยมั้ง

Comment

ดูดเข้าดูดออกอีกและ จะมีคนเปลี่ยนประเด็นอีกไหมน้อ

Comment

สรุปผมแปลกอยู่คนเดียวหรือนี่ หุหุ อันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันเคสของผมมันดูดออก -*-

Comment

โมคกิ้ง ดูดเข้าๆออกๆ
                        ข้างเคสเอาเป่าเข้าเคสอ่ะครับ เย็นกว่าฝุ่นเยอะด้วย ชอบ

Comment

ตามหลักมันต้องดูดออกสิขนาด air duct ยังมีไว้บังคับให้ลมร้อนออกนอกเคสเลยนิ -..-
                          ของผมนะ หน้า เข้า
                          หลัง ออก
                          ข้างๆตรง cpu ออก
                          เข้าๆออกๆบ่อยๆระวังจะถลอกนะเออ
                          Originally posted by hsteam View Post
                          ดูดเข้าดูดออกอีกและ จะมีคนเปลี่ยนประเด็นอีกไหมน้อ
                          ตามคำขอครับ

Comment

ด้านข้าง ดูดเข้าครับ ให้ลมเป่าลง CPU ตามที่ท่านอื่นว่าไว้

คิดง่าย ๆ เวลาเรานั่งหน้าพัดลม กับหลังพัดลม อะไรมันเย็นกว่ากัน

Comment

ขึ้นอยู่กับว่าปิดเคสรึเปล่า...

ลมเข้ามามันไปเป่าตรงไหน...

ดูดออกมันดูดลมตรงไหน...

ถ้าดูดเข้าไปแล้วมันไปชนกับไอ้ที่CPUมันเป่าออกมาก็ใช่ที่....

ถ้าดูดออกมาแล้วมันไปแย่ง CPU ดูดลมก็ไม่ได้เรื่อง...

แล้วแต่สถาณการณ์ครับ...

Comment

Working...
                              X