Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนที่ใช้ และเคยใช้ Office 2007

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนที่ใช้ และเคยใช้ Office 2007

อยากรู้ว่า ถ้าผมใช้งานบน office 2007 แล้ว เซฟไฟล์ ไปเปิดบน Office 2003

ได้รึเปล่าครับ อยากเปลี่ยน office แต่กลัวใช้กับชาวบ้านเค้าไม่ได้อ่ะครับ

ใช้ 2007 ไปเถอะครับ มันเซฟเป็นไฟล์สำหรับ 2003 ได้ครับ

Comment

ได้ครับ แค่ไปเซตอัพใน Option---> Save Set ให้เป็นแบบ 97-2003 เวลาเซพงานก็เป็นแบบ 2003 แล้ว

Comment

เห็นเค้าบอกว่าไฟล์คนละนามสกุลกันครับ จะเปิดกับ Office 2003 ไม่ได้เลย แต่ต้องเข้าไปเซตตรงไหนสะอย่างนึงน่แระ จำไม่ได้

Comment

Originally posted by คิม View Post
          ได้ครับ แค่ไปเซตอัพใน Option---> Save Set ให้เป็นแบบ 97-2003 เวลาเซพงานก็เป็นแบบ 2003 แล้ว
          ต้องเซฟแบบที่ ท่านนี้บอกนะครับ มิเช่นนั้นแล้วจะไปเปิดมิได้

Comment

Originally posted by คิม View Post
            ตามนี้เลยครับ ผมรับรองว่าเปิดได้แน่นอน เพราะผมก็ใช้ 2007 อยู่ครับ เอาไปเปิดมาหลายเวอร์ชั่นแล้วครับ

Comment

อันที่จริง 2003 ก็สามารถเปิดของ 2007 ได้นะครับ แต่ต้องลงโปรแกรมเพิ่มเติมจากทางไมโครซอฟต์ครับ แต่ผมก็จำไม่ได้แล้วมันชื่อโปรแกรมอะไร

Comment

Working...
              X