Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเรื่อง การอัดเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเรื่อง การอัดเสียง

คือว่าในการอัดเสียงของผมเนี่ย ผมจะเอาเสียงเพลงที่ผมเปิดในเครื่อง กับเสียงที่ผมพูดไมค์เนี่ย อัดเข้าไปด้วยอ่ะครับ แต่ว่าพออัดมาแล้วเนี่ย เสียงเพลงกลับเบามากๆ อ่ะครับ แต่เสียงไมค์เนี่ย ปกตินะครับ คือลองในโปรแกรม camfrog ก็เหมือนกันอ่ะครับ เสียงเพลงออกเบาอ่ะครับ คือไม่มีรายละเอียดอ่ะครับ แต่เสียงไมค์ออกตามปกติอ่ะครับ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรหรอครับ ผมก็ปรับตรง stereo mix แล้วนะครับ ตรง record อ่ะครับ ผมใช้เมนบอร์ดของ asus รุ่น m2n-e อยู่นะครับ ใช้ตัว sound onboard อ่ะครับ ใครก็ได้ช่วยผมทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

ไม่มีใครรู้เลยหรอครับ

Comment

แวะเยี่ยม www.patid.com ครับ

Comment

ปัญหา asus รุ่นใหม่ๆ ปรับเสียงไมค์ขาเข้าไม่ได้ครับ

ผมเป็นปรับไม่ได้

Comment

เวลาตั้งอัดน่ะ
          ตั้งให้เป็น stero mix จะได้ยินเสียงทั้งหมดที่อยู่ในขณะนั้น

Comment

ตั้งเป็น stereo mix แล้วอ่ะครับ เสียงที่ได้เนี่ย เสียงจากไมค์ ดังปกติ แต่เสียงเพลงที่เปิดอยู่ในขณะนั้น เบามากๆ อ่ะครับ อยากทราบว่าต้องทำไงดีอ่ะครับ

Comment

Originally posted by Cool1234 View Post
              ตั้งเป็น stereo mix แล้วอ่ะครับ เสียงที่ได้เนี่ย เสียงจากไมค์ ดังปกติ แต่เสียงเพลงที่เปิดอยู่ในขณะนั้น เบามากๆ อ่ะครับ อยากทราบว่าต้องทำไงดีอ่ะครับ
              ลองปรับ ที่ Wave ครับ

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

Working...
                  X