Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการจอลางๆของโน๊ตบุคเอเซอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการจอลางๆของโน๊ตบุคเอเซอร์

อยากทราบว่าโน๊คบุคเอเซอร์ของผมอยู่ดีๆเวลาบูตขึ้นมาสักพักหน้าจอมันจะมืดไปซะงั้นถ้าเอียงๆดูมันจะเห็นลางๆครับอาการนี้มันอการเสียที่ฮาร์ดแวร์หรือซอฟแวร์ครับ ใครพอรู้ลักษณะอาการนี้บ้างครับ หรือพอรู้ราคาอะไหล่บ้าง วานช่วยหน่อยครับ กลัวค่าซ่อมแพงจะได้ถอยตัวใหม่เลย *-* แต่ไม่มีตังหรอกครับลองถามดูก่อน ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือครับ

จอเสียแน่นอนครับ - -

ต้องไปให้ร้านซ่อมจอดู ว่าแก้ได้มั้ย ถ้าได้จะถูกกว่าซื้อใหม่ครับ

Comment

ถ้าเปลี่ยนจอ ร้านธรรมดาก้ 5000+ แล้วครับ

Comment

Working...
      X