Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาช่องUSB/GamePadไร้สาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาช่องUSB/GamePadไร้สาย

อยากขอให้ผุ้รุ้ช่วยผมแก้ไขทีนะครับ

1.ช่องusbตรงส่วนของที่ติดมาด้านหน้าCaseอยู่ดีๆมันก็ใช้ไม่ได้ไป1ช่องควรตรวจสอบหรือแก้ไขอย่างไร

2.ผมซื้อgamepad(joy)แบบมีสายเป็นusbพอเสียบไปแล้วมันขึ้นตามรูปครับไดร์เวอร์ที่ให้มาผมก้ลองลงแล้วแต่ก็ไม่ได้แต่พอลองเอาจอยไปเสียบกับเครื่องเก่ามันใช้งานได้ไม่ทราบว่ามันเป็นที่ตรงไหน
    คอมที่เสียบแล้วมันไม่ได้ผมใช้ window xp sp2 Ver2002 ครับส่วนเครื่องเก่า(เก่ามาก)ก็เป็นwindowแบบเดียวกันต่างกันที่เครื่องใหม่มันจะมีออฟชั่นคล้ายๆกับวิสต้า

3.จากกระทู้ที่ถามไว้ก่อนหน้านี้คับhttp://forums.overclockzone.com/foru...21#post2698121 และผมจะขอถามเพื่มเรื่อง ถ้าเราเอาgamepadของps2แบบไร้สายมาใช้เสียบกับที่แปลง
    เป็นช่องusb มันจะใช้ได้รึป่าวครับ

ขอขอบคุณที่ช่วยไว้ล่วงหน้าครับ
    Attached Files
    Last edited by liebedich; 12 May 2008, 09:21:02.

1.อาจเพราะขั้วสัญญาณไม่ได้ใช้มานานเลยทำให้มันดำ ฝุ่นสะสมมาก>>>ลองหาทางทำความสะอาด
    2.เสียบด้านหน้าหรือด้านหลังครับ ทั้งคอมใหม่และคอมเก่า ถ้าด้านหน้า>>>เกิดจากไฟไม่พอ
    3.ไม่แน่ใจครับ รอท่านด้านล่าง(พอดีไม่ได้ใช้จอยนานแว้ว)เคยใช้แต่ parallel port

Comment

ผมมีgamepadอีกตัว1แบบมีเสียบใช้ได้หมดทุกช่องเลยครับก้เลยงงๆว่าเป็นเพราะสาหตุใด

Comment

ขอดันขึ้นหน่อยนะครับตอนนี้ปลงเรื่องที่ถามข้อ 1/2ไปและแต่กำลังอยากรุ้ ข้อ3มากๆเลยครับ

Comment

Working...
        X