Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเซียน AMD ลาก X2 4000+ nf6g-vsta ให้ถึง 3G

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเซียน AMD ลาก X2 4000+ nf6g-vsta ให้ถึง 3G

ผมใช้ X2 4000+ บอร์ด NF6G-VSTA แรม Kington800 1g*2 ลากได้ไกลแค่ 2.6 สงสัยไฟไม่พอ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

เหอๆๆ

ผมเหมือนกันแต่

บอร์ดNF6P

ยังลาก2.8สบายๆๆเลยครับ

ดูซิ้งดูไฟแต่บอร์ดต้องดีดีครับ

บอร์ดดีไฟถึงก้อดันสูงอิอิ

Comment

Originally posted by tredsiam View Post
      ผมใช้ X2 4000+ บอร์ด NF6G-VSTA แรม Kington800 1g*2 ลากได้ไกลแค่ 2.6 สงสัยไฟไม่พอ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
      55+ น่าจะได้มากกว่านี้นะครับ ผมยังได้ 2.87 Ghz แต่ไม่ถึง 3 Ghz ต้องให้ท่านต่อไปมาเคลียร์

Comment

ขอดูหน้า CPUZ 3 หน้านี้ครับ

หน้าแรก
        หน้า MEMORY
        หน้า SPD

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          ขอดูหน้า CPUZ 3 หน้านี้ครับ

หน้าแรก
          หน้า MEMORY
          หน้า SPD
          ป๋า มาแล้ว รอชมต่อปาย

Comment

.
            Last edited by tredsiam; 15 May 2008, 16:06:01.

Comment

Last edited by tredsiam; 15 May 2008, 19:04:37.

Comment

ไม่แถมแว่นขยายมาด้วยครับ อิอิ มองไม่เห็นเลย ช่วยไงละครับ

Comment

แก้ให้แล้วครับ ไม่ต้องส่อง เหอๆ

ปล. vcore สวิงมาก ปกติประมาณ 1.26 -1.28

Comment

ตามนี้ครับ

ปรับ Timming ใหม่ ที่ 5-5-5-15
                    ปรับไฟแรมไปที่ Ultra high แล้วก็ดันต่อไปเลยครับ ได้อีกไกล

Comment

4000+ บน NF6P ผมไปได้แค่ 2.94G เอง บูทครั้งที่1 ผ่าน ครั้งที่2 เข้าวินโดวไม่ได้ ไฟแรม 2.1 busspeed 280 MHz ทดแรมไปที่ 667 ปรับ Timming ที่ 5-5-5-15 ตามท่านวิกรบอก เข้าBios ไปทำไรไม่ได้เลย ค้างตั้งแต่ Bios สุดท้าย Clear Bios อิ อิ เด๊วลองใหม่ มีข้อแนะนำอีกไหมครับ ท่านวิกร กะลังมันมือ

Comment

ยากครับ 4000 รันที่ 3.0GHz บนบอร์ดที่เพิ่ม Vcore ไม่ได้

Comment

ได้แค่ตามรูปเองครับ อันนี้อัดไฟแรมที่ 2.0 มากกว่านี้ เข้าวินโดว ไม่ได้ครับ

Comment

ผมเคยสุดๆกับบอร์ดนี้ ได้ 4400+@2.95G ครับเข้าแต่ windows ได้น่ะครับ แต่ทำไรไม่ได้เลยครับ ถ้าเอานิ่งๆเล่นได้ไม่มีปัญหาก็ 2.88G ที่ทำได้ ไฟมันจ่ายได้น้อยครับบอร์ดนี้ คือปรับไฟใน bios ให้สุดทุกอย่างคับ

Comment

ดัน

Comment

Working...
                              X