Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามความเห็นครับ - แรง เงียบ กับ แรง เสียงดัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามความเห็นครับ - แรง เงียบ กับ แรง เสียงดัง

ชอบแบบไหนกันครับ ระหว่าง แรง เงียบ กับ แรง เสียงดัง

ถ้าเลือก ชุด คอมพิวเตอร์ที่เงียบๆ เรียบๆ ได้ พร้อมกับความแรง กับ แรง เสียงดัง ไฟเจิดจ้า ท่านเลือกแบบไหนกันครับ
    ที่ถามก็เพราะว่า มีความคิดที่จะมองหาอะไร เงียบๆ แรงๆ มาเสนอครับ.. ตอนนี้คิดโปรเจคอยู่ ถ้าได้แล้วจะเอามากระตุ้นกิเลสกันครับ อิอิ

เครื่องผมยังเสียงดังเลยครับใส่ FM123 ไป 3 ตัว ดังมากๆครับ แต่ก็รับได้ถ้าทำให้เครื่องมันเย็นขึ้นครับ

Comment

ชอบ เย็นๆ แรงๆ เสียงดังไม่สนใจ

Comment

ของอย่างนี้มันแน่อยู่แล้ว ใครๆก็อยากแรง+เงียบ แต่มันต้องดูที่งบประมาณครับ ใครไม่ต้องคิดมากเรื่องงบก็ต้องเล่นชุดน้ำกันอยู่แล้ว (ผมก็อยาก) ส่วนใครงบน้อยก็sink ลม+พัดลมรอบจัดๆไป ไหนจะต้องเป่าจุดอื่นในเคสอีก อยากแรง แต่งบน้อยก็ต้องมากับเสียงแน่นอน

ถ้าถ้าจะให้ถูกก็คงเป็น แรงนิดๆ ไม่ถึงกับสุดๆ แต่เงียบ อืมมม ก็น่าคิดเหมือนกัน แต่สำหรับผม อะไรๆต้องสุดๆ อิๆ เสียงดังมากมายเคสผม

Comment

แรงเงียบ ทรมาณกระเป๋ามากกว่า แรงดัง ครับ ฉะนั้น ไม่ดังจนหนวกหูน่าจะดีที่สุด

Comment

ส่วนมากผมเลือกไม่เกิน 45dBA

แรงลมจะะได้ประมาณ 110 - 120CFM (พัด 120x120x25mm)

# FM121 ---> 110CFM 39.5dBA (550บาท)

# FM123 ---> 106.3CFM 39.5dBA (650บาท)

# Delta AFB1212SH ---> 113CFM 46.5dBA (280บาท บ้านหม้อ) (ใช้แต่ตัวเดียวก็ดังแระ เปิดบิทนี่ต้องปรับรอบลง)
            Last edited by AmaKatsu; 9 Sep 2008, 18:11:40.

Comment

ใครว่านิโคแอ๊บแบ๋ว....แรงงงงงงงงงง

Comment

CM590 ของผม พัดลมเต็มตัว เปิดมาทีก็ หึ่งเหมือนกันครับ เลยอยากลองมองหาอะไรเงียบๆ ที่ไม่ใช่น้ำ ผมใส่ 90CFM (19 dB) ก็ยังไม่เงียบลงเท่าไหร่ เลยว่าจะลองหา case ตัวนี้มาเล่นครับ
                Attached Files

Comment

เคสสวยครับ ตัวละเท่าไหร่อ่ะครับ

Comment

690

Comment

เสียงดังไม่ไหวอะ แรงแล้ว ดัง เพื่อ....

คุณไม่รุ้หรอก สมองนะได้รับ เสียงดังตลอดเวลา แต่คุณชิน แต่สมองไม่ชิน

กล้ามเนื้อจะเกรง และไม่เกรนจะมาเยือนโดนที่คุณ ไม่รู้ตัว รู้ตัวอีกทีเป็นแล้ว รักษาไม่หาย

Comment

Originally posted by andromedras View Post
                        เสียงดังไม่ไหวอะ แรงแล้ว ดัง เพื่อ....

คุณไม่รุ้หรอก สมองนะได้รับ เสียงดังตลอดเวลา แต่คุณชิน แต่สมองไม่ชิน

กล้ามเนื้อจะเกรง และไม่เกรนจะมาเยือนโดนที่คุณ ไม่รู้ตัว รู้ตัวอีกทีเป็นแล้ว รักษาไม่หาย
                        ผมเป็นไปแล้ว -_-

Comment

เอา Spec พัดลมตัวที่น่าสนใจมาภาพ

ผมว่า 120CFM ของ Sunon กำลังดีนะ
                          ไม่ค่อยดังมากเท่าไหร่ ถ้าใส่แค่ 1 ตัวแล้วก็ปิดเคส ยังพอรับได้

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
                            เอา Spec พัดลมตัวที่น่าสนใจมาภาพ

ผมว่า 120CFM ของ Sunon กำลังดีนะ
                            ไม่ค่อยดังมากเท่าไหร่ ถ้าใส่แค่ 1 ตัวแล้วก็ปิดเคส ยังพอรับได้
                            หาซื้อได้ที่ใหนละครับท่าน

Comment

Working...
                            X