Announcement

Collapse
No announcement yet.

FX5700 ไม่ overclock ถอดพัดลมออก ใส่แค่ sink ไหวมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• FX5700 ไม่ overclock ถอดพัดลมออก ใส่แค่ sink ไหวมั้ย

รำคาญเสียงพัดลมมากๆ อ้อ เปิดเคสเล่นนะครับ

มันจะไหม้มั้ยอ่า

5700 ร้อนมากครับ ถ้าจะติด Sink ต้องใช้แบบมี Heat Pipe ถึงจะเอาอยู่

ไม่งั้นก็เลือกพัดลมที่เงียบๆมาแทนก็ได้ครับ

Comment

ร้อนมากครับท่าน ควรมีพัดลมเป่า ของผมก็เสียงดัง แก้ปัญหาด้วยการยกลงไปไว้ใต้โต๊ะแทนครับ พอช่วยได้บ้างครับ

Comment

5500 ผมมีพัดลมจับยังแทบแย่
        คงไม่ไหวมั้งคับ

Comment

เน้นแบบประหยัด ก็พัดลมซีพียูเลยครับ ของอินเทลก็ได้ครับ เย็นแน่ๆ แต่อาจจะดังหน่อยครับ

Comment

Originally posted by top41 View Post
            5500 ผมมีพัดลมจับยังแทบแย่
            คงไม่ไหวมั้งคับ

นายขุดของเก่าขึ้นมาเก่งจังเลยนะ

Comment

ตอนนั้นใช้ 9600XT พัดลมน่ารำคาญ
              เลยแก้ปัญหาด้วยการดึงสายไฟพัดลมการ์ดออก
              แล้วเอาพัดลม 8cm. ติดกาว2หน้าในด้านเป่าออก แปะลงไปบนซิ้งเลยครับ

ปรากฏว่าเงียบ + เย็นกว่าเดิมอีก....

Comment

Working...
              X