Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยบอกวิธีformat ลง windows แบบละเอียดที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยบอกวิธีformat ลง windows แบบละเอียดที

คือจะไปซื้อแผ่น windows มาลงเอง

ใส่แผ่นวินโดว์

เปิดเครื่อง กด del เข้าเมนูไบออส
    ตั้ง first boot เป็น cd-rom

พอบูตเครื่อง เล็งให้ดีๆ มันจะเขียนว่า press any key เพื่อบูตด้วย cd-rom อะไรประมาณนี้
    จากนั้น ก็ enter ... enter ... enter และก็ enter .. รับรองไม่เกิน 10 ที

ปล. อ่านด้วยนะ ไม่ใช่กด enter รัวๆ = ="

Comment

แล้ววิธีการ format อะคับ

Comment

คือขั้นตอนมันเยอะอะครับ ขี้เกียจพิมพ์

Comment

5555
          ทำได้แต่ของตัวเองนะ ง่าย ๆ (ลงเองนับครั้งไม่ถ้วน)
          แต่สอนคนอื่นสอนไม่เป็นครับ
          รอท่านถัดไป

Comment

ลองอ่านกระทู้นี้ดูครับ เขาสอนใช้โปรแกรมหัดติดตั้งwindowนะครับ อ่านให้เข้าใจลองทำตามดูแล้วค่อยลงมือทำจริงก็ได้ครับ
            http://forums.overclockzone.com/foru...ead.php?t=3308

Comment

ลองซื้อหนังสือมาอ่านสักเล่มนะ พวกฮาร์ดแวร์ + การลงวินโดว์ ได้ความรู้เพิ่มอีกเยอะ

เดี๋ยวก็เก่งเอง อีกอย่างจะเก่งคอมพิวเตอร์ทั้งที ภาษาอังกฤษต้องรู้เรื่องสักนิด

ศัพท์พื้นฐานต้องแน่น เพราะบางคนอาศัยจำ แต่ไม่ใช่วิธีการที่ถูกต้อง

Comment

Originally posted by Hercules View Post
                ลองซื้อหนังสือมาอ่านสักเล่มนะ พวกฮาร์ดแวร์ + การลงวินโดว์ ได้ความรู้เพิ่มอีกเยอะ

เดี๋ยวก็เก่งเอง อีกอย่างจะเก่งคอมพิวเตอร์ทั้งที ภาษาอังกฤษต้องรู้เรื่องสักนิด

ศัพท์พื้นฐานต้องแน่น เพราะบางคนอาศัยจำ แต่ไม่ใช่วิธีการที่ถูกต้อง
                ใช่ๆๆๆๆอธิบายก็ยาวววววววววววว

Comment

Originally posted by Hercules View Post

แหล่งหนังสือที่ดีที่สุด อยู่ใน INTERNET นี่งัยครับ เสียค่าเน็ตแล้วนี่นาต้องใช้หั้ยคุ้ม 5 5 5(เมื่อก่อนผมอาศัยยืนอ่านตามร้าน... )...ถ้ามีปริ๊นเตอร์ก้อพิมพ์มาอ่านเลยครับ

Comment

ใช่คับพิมพ์มาอ่านไม่เสียค่าไฟ ไม่ปวดตาด้วยต้องจ้องนาน แต่เปลืองหมึกกับกระดาษ เย้ยยย

Comment

ถาม Google สิครับ

Comment

Working...
                      X