Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามปัญหา windows 7 กับ HP dv1729tu ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามปัญหา windows 7 กับ HP dv1729tu ครับ

มีปัญญาเรื่องเสียงครับ

device manager เห็นครบหมด แต่เสียงออกแต่หูฟังครับ ไม่ยอมออกลำโพง

ตอนแรกผมลง driver sound จากเวบของ hp ลงผ่านแต่เสียงก็ไม่มา

เลยลองเอาออกก่อนแล้วลองเอา UAA ของ XP มาลงทั้งเวอร์ชั่น A เวอร์ชั่น B

แล้วค่อยลง driver เสียงอีกทีก็แก้ไม่ได้

นั่งทำมาตั้งแต่ตอนบ่ายถึงตีสี่นี่ ยังไม่ได้ เลยต้องมารวบกวนถามครับ

ผมลองใช้แล้วรู้สึกประทับใจกับ windows 7 มาก ไม่อยากจะกลับไปใช้ vista กับ xp อีกละ

แต่เสียงใหม่ออกลำโพงนี่ก็เครียดเลย

ยังก็ขอความกรุณาช่วยผมหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ
Working...
X