Announcement

Collapse
No announcement yet.

EM64Tมันคืออะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EM64Tมันคืออะไรครับ

EM64Tมันคืออะไรครับ เอาไว้ทำอะไรครับ SSSE3 ด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

รู้แต่ EM64T ครับ คือ รองรับ ระบบปฎิบัติการ 64 บิตครับ เช่น windows xp 64 บิต

Comment

EM64T เป็นคำสั่งที่ทำให้cpuintel สามารถประมวลผลแบบ64บิท ได้คับ

Comment

EM64Tเหมือนๆ ข้างบน .. และทำให้ติดต่อ Memory ขนาดใหญ่เกิน 4G ได้

SSSE3 ก็เพิ่มเติมมาจาก SSE3 SSE2 SSE จะเป็นพวกคำสั่ง ที่ต่อยอดจาก MMX อีกที .. ส่วนใหญ่ จะเป็น คำส่งที่ช่วย คำนวน ข้อมูลหลายๆ ชุด ใน คำสั่งเดียว.? คำนวนเป็น array คำนวน vector คำนวนเลขในแบบต่างๆ ขนาดต่างๆ

โปรแกรม ที่ใช้ความสามารถของ SSSE3 ส่วนใหญ่ ถ้าไปใช้ในเครื่อง ที่ไม่มี ก็จะ Detect และไม่ใช้ ชุดคำสั่งนั้นๆ ไป .. หรือ บางโปรแกรม จะมีให้เหลือก ว่าจะใช้ version ไหน

Comment

ขอบคุณทุกคนมากครับ

Comment

Working...
          X