Announcement

Collapse
No announcement yet.

จริงมั้ยอะครับ am2 4000+ oc แล้วจะแรงกว่า am2 4200+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จริงมั้ยอะครับ am2 4000+ oc แล้วจะแรงกว่า am2 4200+

จริงมั้ยอะครับ am2 4000+ oc แล้วจะแรงกว่า am2 4200+

สงสัยจะจริง แค่นี้เอง แรงกว่า 4800+ ยังได้เลยท่าน

Comment

แล้วถ้า oc 4200+ ด้วยหละ^^

Comment

ที่คล็อกเท่ากัน ก็แรงพอๆ กันอ่ะครับ

Comment

- -a

นึกคำตอบไม่ออกแฮะ....

ว่าแต่ถ้าอยากแรงต้องใช้แก๊สโซฮอลครับ....

ดูบัสเอาครับตัวไหนสูงกว่าก็น่าจะแรงกว่าอ่ะระหว่าง 4000 กะ 4200

Comment

Originally posted by spellreal View Post
            - -a

นึกคำตอบไม่ออกแฮะ....

ว่าแต่ถ้าอยากแรงต้องใช้แก๊สโซฮอลครับ....

ดูบัสเอาครับตัวไหนสูงกว่าก็น่าจะแรงกว่าอ่ะระหว่าง 4000 กะ 4200
            อย่างนี้ต้องลองแบบว่า เอาบัสเท่ากัน

ตัวคูณไม่เกี่ยวอ่ะครับ ของใครของมัน อิอิอิ

Comment

ความแรงของ AMD ที่ OC ส่วนมากวัดกันที่ บัส และ แบนวิท ครับ

Comment

ถ้าหมายถึง ลากได้ไกลกว่า ก็น่าใช่ครับ เท่าที่อ่านมาหลายกระทู้ 4000+ จับคู่กับ AliveNF6G-VSTA ไปกันได้ถึง 2.8-2.9
                ถ้าเป็น m2m-e เห็นไปกันได้ 3.0 + แต่เห็น 4200+ กับ AliveNF6G-VSTA ได้ 2.4-2.7 เองครับ อ้างอิงโดยhttp://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=113555
                และ
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=126624
                แค่อ่านเจอเลยเอามาแจม ผิดพลาดประการใดขออภัย

Comment

ตัวคูณต่ำ มันก็ลาก bus ได้มากกว่าสิครับ แล้วก็มีผลทำให้ BW สูงขึ้นด้วยครับ

Comment

เวงกรรม ขอถามหน่อยคับ bus กับ bw ไม่เหมือนกันหรอคับ

Comment

Originally posted by pitanun View Post
                      เวงกรรม ขอถามหน่อยคับ bus กับ bw ไม่เหมือนกันหรอคับ
                      ลดตัวคูณ ทำให้ลากบัสแรมได้สูงขึ้น ทำให้ได้ bw สูงไงครับ
                      อย่างเช่น 4200 ตัวคูน 11 อัดบัส ไป 245 ได้ประมาณ 2.7 ก็ตันแล้วครับ กดแรมที่ 667
                      บัสแรมที่ได้ประมาณ 800 นิด ๆ มั่ง
                      แต่ถ้าลดตัวคูณมาเปน 10 อัดบัส 270 ได้ 2.7 เท่ากัน แต่บัสที่ได้ประมาณ 900 แนะ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                        ตัวคูณต่ำ มันก็ลาก bus ได้มากกว่าสิครับ แล้วก็มีผลทำให้ BW สูงขึ้นด้วยครับ
                        ไม่จริงเสมอไปครับ บางบอร์ด กับ CPU บางตัว ก็ไม่เป็นแบบนั้นครับ โดยเฉพาะ บอร์ดกับcpu ของผม ถึงมันจะอยากให้มันเป็นแบบนั้นก็ตาม เดียว จะเอาผมมาให้ดูถ้าว่างๆนะครับ อิอิ เซ็ง

Originally posted by pitanun View Post
                        บัส ก็คือ บัส เป็นความเร็วในการ สื่อสารของระบบใน cpu
                        แบนวิท ก็แบนวิท เป็นอัตราการส่ง/รับ ข้อมูลของ เมมโมรี่ ครับ มีหน่วบเป็น M/วินาทีครับ

Comment

4000+ บัสสูงก่าฮับ
                          ถ้าจะถามถึงตัวอื่น ๆ ก้ดูตามนี้เลย - -*(แอบดูพี่ชายคิดอ่าคับหึหึ)
                          3800+
                          4000+
                          4600+
                          4800+

Comment

อัดไปได้แค่ 2.4 เองอ่ะ

Comment

ไครว่าตัวคูรเลข คี่ ไม่ดี สำหรับ amd เดียวคืนนี้จะเอามาให้ดีครับ อิอิ

Comment

Working...
                              X