Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำที พัดลม 120 เอาแบบแรง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำที พัดลม 120 เอาแบบแรง

120 mm ของอะไรมั่งอ่ะครับที่รอบมัน สัก 3500 มีมั่งปป่ะกะจะเอามาใส่กับ HR-o1 ซะหน่อย แนะนำที แบบ LED นนะ
    Attached Files

3500 รอบ 120mm ไม่รุ้มีหรือป่าวครับ เคยเห็นแต่ของ 80mm กับ 90mm

ของ Vizo ก็ดีนะครับ 2900 รอบ ที่เป็นสีส้มเขียว กับน้ำเงินเขียว

Comment

vizo อีกเสียงแต่สายแค่ 3 พินน่ะ

Comment

ใช่ vizo ลมแรงดี(อย่างน้อยๆก็แรงกว่า TT เห็นๆเลย)

Comment

ถ้า 12Cm

TT ThunderBlade น่าจะแรงกว่า vizo นะครับ

แต่แรง จิงๆ TT SmartCase LED รู้ สึก เกือบๆ 3000 รอบได้มั้ง

Comment

3600 มั้งครับ SmartCaseFAN

45Db !
            GLORIOUS PC MASTER RACE
            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

3500 rpm ต้องพัดจีนแดงแล้วมั้ง

ถ้าจะเอาแบบมียี่ห้อก็พวก
              ss fm123
              tt smart fan

Comment

ผมเคยเห็น 4000 รอบ ร้านเซฟเวย์อะ น่ากลัวชิป

Comment

โทษ ทีเหอะครับ

จะเอาลมแรงๆๆ อย่า ลืม นะครับ เสียง หละดัง รึ เปล่า

ลม แรง แต่ เสียง หู แตก นี่ก็ไม่ไหวนะครับ

Comment

350 บาท ร้าน saveway วิ่งที่ 3500 รอบมั้งถ้าจำไม่ผิด ตัวดำๆใส่ถุงพลาสติกใสแขวนอยู่หน้าร้าน
                    กลัวมันเสียงดังเลยไม่ได้ซื้อเลย เดี๋ยววันหลังจะไปขอลองดูว่ามันดังหรือเปล่า

Comment

พัดลม 120 ของจีนแดงผมเคยใช้อยู่ครับ เปิดเครื่องที อย่างกับเครื่องไอพ่น เสียงเทอร์โบรถ evo im ยังไงอย่างนั้นเลย ... วิ่งที่ 3400-3600 รอบ จริงๆร้านบอกวิ่งได้ 4000 แต่คงเพราะผมจับใส่ตัวแปลงจาก 12cm => 8cm ดูดจาก heat sink cpu ด้วยแหละ รอบมันเลยตก (รึเปล่า) แต่ลมแรงดีจริงๆครับ เคยลองเอามาวางไว้นอก case แล้ววางบนพื้นธรรมดา พัดลมก็เป็นลอยๆเหมือน hovercraft เลยครับ สนุกดี แถมเอามาเป่าหน้า***งเป็นเมตรยังรู้สึกถึงลมได้อยู่เลย

ถ้าไม่ห่วงเรื่องเสียง ก็ดีครับ ใช้ทนดี ไม่แพงด้วย
                      แต่ถ้าอยากได้เงียบๆ ก็หาที่ไม่เกิน 2000 รอบดีกว่าครับ ^^

Comment

http://www.jedicool.com/product.php?id=916 ถ้าอยากได้ยี่ห้อ ลองดูตัวนี้ครับ Thermaltake - 64 CFM แรงดี ใช้ได้ 17dBA เองด้วย
                        http://www.jedicool.com/product.php?id=854 ตัวนี้ รุ่นบ้าพลัง แต่ปรับรอบได้ (ไม่รู้ปรับยังไง) ถ้าปรับสุด 3500 รอบ (เท่าของจีนแดงเลย) 95CFM!!! แต่มันก็มากับเสียง 45dBA!!!

ลองตัดสินใจดูครับ

ปล CFM ย่อมาจาก Cubic Feet per Minute - ลูกบาศก์ฟุตต่อนาที หมายถึงปริมาณอากาศที่ไหลผ่านพัดลมใน 1 นาที

Comment

บ้านหม้อ คลองถม เอาแรงเท่าไหร่ บอกพี่เขาไปครับ

Comment

วันนี้ไปซื้อมาแล้ว 350 บาท จากร้าน saveway แรงจริงๆครับ แรงมากๆ
                            ตอนนี้ต้องหาตัวปรับรอบมาใช้แล้วล่ะ แรงเกินไปอีกน่ะ

Comment

DELTA 10000รอบ เอาไหม?

Comment

Working...
                              X