Announcement

Collapse
No announcement yet.

6000+อยาก คล็อกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 6000+อยาก คล็อกครับ

ตอนนี้ใช้ 6000+ M/B M2N E RAM GEIL BLACK DRAGON DDR2 800 VGA XFX7600GT POWER ENERMAX 460W ครับ อยากเปลี่ยน M/B ที่ มีบัส1066 ปรับไฟได้เกิน2.0v แบบที่มีไปท์ระบายความร้อน บนบอร์ดด้วยนะครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าตอนนี้มียี่ห้ออะไรบ้างครับ และราคาประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วแรมตัวที่ผมไช้อยู่สามารถลากได้มั๊ยครับ ขอบคุณครับ

ต้องเรียนให้ทราบนะครับว่า บัสแรม1066นั้นจะอยู่ในเมนบอร์ดพวกที่ใช้ ชิปATI Series 7 และ ต้องใช้
    ฟีน่อมโพรเซสเซอร์เท่านั้น ถึงมองเห็นแรมบัส 1066 นี้ครับ ถ้าใช้พวก X2/64 ต่างๆมันก็ยังมองเห็นสูงสุด 800 ครับ ตัวเลือกที่น่ามองที่สุดก็ Abit AX78 - 3150 บาทครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
      ต้องเรียนให้ทราบนะครับว่า บัสแรม1066นั้นจะอยู่ในเมนบอร์ดพวกที่ใช้ ชิปATI Series 7 และ ต้องใช้
      ฟีน่อมโพรเซสเซอร์เท่านั้น ถึงมองเห็นแรมบัส 1066 นี้ครับ ถ้าใช้พวก X2/64 ต่างๆมันก็ยังมองเห็นสูงสุด 800 ครับ ตัวเลือกที่น่ามองที่สุดก็ Abit AX78 - 3150 บาทครับ
      ตามท่าน eXzato เลยคับ !!

Comment

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลก็ยังลังเลอยู่ว่าจะเพิ่มแรง หรือเปลี่ยน M/B ดีแล้ว M2N E รับแรมได้เต็มที่กี่กิ๊กครับ แล้วต้องเป็นยี้ห้อเดียวกันรุ่นเดียวกัยหรือเปล่าครับ อยากได้แรมไฟวิ้ง บัส800 อยู่เหมือนกัน (สวยดีครับ) ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by auto_ltd View Post
          ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลก็ยังลังเลอยู่ว่าจะเพิ่มแรง หรือเปลี่ยน M/B ดีแล้ว M2N E รับแรมได้เต็มที่กี่กิ๊กครับ แล้วต้องเป็นยี้ห้อเดียวกันรุ่นเดียวกัยหรือเปล่าครับ อยากได้แรมไฟวิ้ง บัส800 อยู่เหมือนกัน (สวยดีครับ) ขอบคุณครับ
          ได้ 8GB คับ !!

ข้อมูลจาก : Savewaytech.com
          Last edited by nattt; 4 Mar 2008, 12:16:47.

Comment

Working...
          X