Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยเคลมที่ ARC แนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยเคลมที่ ARC แนะนำหน่อยครับ

การ์ดจอผมเสียเปิดมาไม่มีภาพแต่เครื่องติดลองมา3เครื่องเป็นเหมือนกันหมด XFX7900GS ประกัน ARC ผมอยากสอบถามท่านที่เคยเคลมกับบริษัทนี้ ว่า
    1.เคลมที่สาขาไหนได้ง่ายสุด(สาขาที่ท่านว่าอยู่ชั้นไหนบริเวณไหนของที่นั้นๆ)
    2.เค้าจะซ่อมให้เราหรือเปลี่ยนใหม่(ใช้เวลาประมาณกี่วัน)
    3.ถ้าผมอยากจะอัพรุ่นเพิ่มเงินได้ไหมครับ(ต้องทำยังไงแล้วเค้าจะเอาอะไรเป็นเกณท์ในการตีราคาของเรา)
    รบกวนถามเท่านี้ครับ ขอบคุณมากครับ

1.พันทิพย์ครับ
    2.เปลี่ยนหรือซ่อมแล้วแต่ศูนย์จะพิจารณาเป็นกรณีๆไป
    3.แล้วแต่ทางศูนย์จะเสนอครับ

Comment

ชั้นไหนเหรอครับไม่เคยเห็นเลย ว่าจะทำเม้าให้พัง เขามีนโยบายอัปเกรดไหม

ขอบคุณครับ
      Last edited by acquiesce; 24 Aug 2008, 00:44:00.

Comment

ตรงสต๊อคร้าน m-inter ทางออกลานจอดรถ ชั้น2หรือ3 นี่แหละไม่แน่ใจครับ

Comment

ผมเคยเคลม 15วันพอดี ได้ตัวใหม่ 8800gt

Comment

ร้านเค้าอยู่ด้านหลังอ่ะครับ ผมก็อธิบายไม่ถูกเหมือนกันต้องไปอีกทีถึงจะจำได้อ่ะครับส่วน การเอาของไปเคลมเนี่ย สุดยอดเลยครับ เค้าเทสให้เห็น ๆ กันต่อหน้าเลยครับ ไม่เอาไปหลังร้าน (เหมือนบางประกัน) ตอนนั้นผมเอาแรมไปเคลม คล๊อกยังไงไม่รู้ทำแรมเอ๋อไปเลย... ก็เลยเอาไปเคลมตอนแรกคิดว่ามันคงเจ๊งไปแล้วมั๊ง ป่าวเลยครับ หลังที่เค้าทดสอบด้วย memtest ใน dos แล้วปรากฎว่า แรมผมไม่เป็นไรเลย แถมเค้ายังบอกอีกว่า "ก็อยากให้มันพังนะ แต่มันไม่พังอ่ะ ทำไงได้" ผมก็ว่าอืม... จริงเนาะ ผมก็เลยบอกไป ผมเทสกะ super-pi อ่ะครับที่มันเสีย เค้าก็หาโปรแกรมมาเทสให้ดูเลยนะครับ ว่ามันไม่เสียจริง ๆ ประทับใจมากเลยครับกับประกันนี้... เอากลับมาใส่คอม เออเว้ย มันไม่เป็นอะไรจริง ๆ (ตกลงคอม หรือคนที่เอ๋อหว่า แหะๆ)

Comment

ซื้อ XFX6600GT ให้หลานใช้ ประกันเหลือ 1 ปี แล้วมันเสีย
              โทรไปบอกอาการให้เค้า เค้าบอกว่าขอเช็คสต๊อกก่อน
              ผ่านไป 1 ชั่วโมงโทรกลับมาบอกว่าเปลี่ยนเป็น XFX8600GT ให้ ให้เอาตัวที่เสียไปส่งศูนย์ เพื่อรับตัว 8600GT มาแทน

แค่นี้ละครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแนะนำกันนะครับ

Comment

ขอผมเคลมผ่าน jib สาขาเชียงใหม่ 15 วันครับ 8600GT>>9600GSO+400 บาท

Comment

นี่เลยครับ http://www.ascenti.co.th/support_arc_pd-warranty.html

ผมเคยเคลม 7300GT แรมเสีย เค้าเปลี่ยนตัวใหม่ให้ แต่ไม่ได้อัพเกรด (ผมซื้อที่ IT square เลยฝากร้านให้เค้าไปให้)
                    Last edited by BlackMiracle; 24 Aug 2008, 10:33:08.

Comment

ศูนย์อยู่ชั้น2ครับเดินไปด้านหลังสุด(ที่มีร้านซ่อมคอม)จะเจอชั้นลอยอยู่เดินขึ้นบันไดไปก็เจอแล้วครับ ศูนย์ปิด6โมงเย็นนะครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับที่เข้ามาบอกกัน

Comment

Working...
                        X