Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยมาสักพักล่ะ 4870 เล่น crysis แล้วมันแปลกๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยมาสักพักล่ะ 4870 เล่น crysis แล้วมันแปลกๆ

สถาณการณ์ล่าสุด

เสียงไฟ หายไปแล้วครับ

ภาพกลับมาเนียนสีแจ่มขึ้นบาน และไม่เป็นเส้นๆแล้ว

งงเหมือนกัน อยู่ๆมันก็หายเอง

ขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบครับ

เปิดเกมส์เข้ามา เสียงการ์ดจอดังมาเลย เสียงคล้ายๆกับเวลาเดินผ่านหม้อแปลงใหญ่ๆตามเสาไฟข้างถนน

เปิดเข้า crysis ตอนเริ่มเกมส์ ก็เป็น intro ของเกมส์ ภาพเข้าขั้นเน่า แตกเป็นเส้นแนวขวางกลางจอ

แล้วภาพก็เบลอๆเน่าๆ

มันเกี่ยวกับ logo สีเขียวที่โผล่มาตอนท้ายรึป่าว 555

แต่ตอนเล่นเกมส์ก็ปรกติน่ะ จอ 22 wide ปรับ very high no aa ก็เล่นได้ดี

สงสัยแค่ตอนแรกเข้าแค่นั้นเอง ทำไมมันถึงได้เน่าขนาดนั้น

เพิ่มเติม

ยิ่งตอนที่เป็นภาพ 3 d นี้ ยิ่งดังเลย กระตุกด้วย
    Last edited by SuperModel; 8 Dec 2008, 03:57:00.

ใช่เสียงการ์ดจอหรอครับ ไม่ใช่เสียงpsuหรอ

Comment

การ์ดจอเลยครับ ผมไม่ได้ใส่เคสวางอยู่ตรงหน้าข้างจอเสียงชัดแจ๋วเลย เต็มๆ

Comment

4670 ผมไม่ได้น่า

Comment

ati ก็ทำรุ่นมาซะน่ะ ดูไม่ดีทำงงเหมือนกัน *0*

Comment

ผมเคยใช้ 4870 PCS+ (ปัจจุบัน GTX260 CORE 216 SE)
            ใช้ไดรฟ์เวอร์ที่มากับการ์ดจอ เล่นCRYSIS ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนี่ครับ

Comment

ของผมก็ปรกติดีนะครับเล่นก็โอนะ เสียงก็ไม่มีดังนะ แต่จอ 19 w นะ

Comment

งานเข้าสิ่น่ะแบบนี้

ยิ่งตอนที่เป็นภาพ 3 d นี้ ยิ่งดังเลย กระตุกด้วย

Comment

อยากรู้เหมือนกัน.........

Comment

ใช้การ์ดรุ่นไหนครับ

อาการเสียงดังพัดลมเคยเจอกับ 4870 ref. ครับ แต่จะเป็นแค่ตอนเข้าวินโดวส์กับตอนปิดเครื่อง

ถ้าปรับพัดลม 60% เสียงจะดังน้อยมาก จนไม่รบกวนและคุมอุณหภูมิอยู่

ที่ท่านบอกว่ามีเส้นๆ ภาพแตก ถ้าหากไม่ได้ OC แสดงว่าพัดลมน่าจะไปแล้วครับ การ์ดมันเลยร้อนแล้วเพี้ยนๆ

ส่วนตัวผมใช้มายังไม่เคยเจอปัญหาครับค่าย ATI ทั้ง 4850 และ 4870
                    โดยเฉพาะ 4870PCS+ นี่ชอบเป็นพิเศษ

Comment

มันไม่ใช่เสียงพัดลมครับ

การ์ดร้อนตอน full ก็ 60 70 60

Comment

Originally posted by SuperModel View Post
                        มันไม่ใช่เสียงพัดลมครับ

การ์ดร้อนตอน full ก็ 60 70 60
                        ไปอ่านใหม่ละ โทษทีครับ

เสียงเหมือนหม้อแปลง ก็แสดงว่าช็อตหรือลัดวงจรอ่ะจิครับ ได้เปลี่ยนซิงค์อ่ะป่าวครับ

Comment

ไม่ได้เปลี่ยนครับ

สงสัย เอาเข้าอู่ดีกว่า อิอิ

ภาพมันชอบเป็นเส้นแนวขวางตัดตรงกลางจอด้วย

เวลาดูหนังเปิด enable acceleration hardware ait vivio เสียงการ์ดจอมาเลย วี๊ๆๆๆ จี๊ดๆๆๆ

เหมือนหม้อแปลงยังไงยังงั้น *0*

Comment

อืมๆ ภาพเป็นเส้นขวางตัดกลางจอผมก็เป็นนะครับ

ยิ่งถ้าเล่น Call of Duty 4 ตอนโดนหมากัดเนี่ย จะเห็นหูหมาขาดออกจากกันเลย เพราะมันเหวี่ยงไปมาเร็วๆ
                            เหมือนภาพ refresh ส่วนบนกับส่วนล่างไม่พร้อมกันนะครับ

มีใครพอทราบไหมครับ แบบนี้ปกติป่าว
                            ของผม 4870 PCS+ 1G

Comment

การ์ดมันแรงก้องี้ล่ะมั้ง 555+

Comment

Working...
                              X