Announcement

Collapse
No announcement yet.

clock 7750 แล้วเครื่องชอบ restart

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• clock 7750 แล้วเครื่องชอบ restart

spec ผมมีดังนี้
    cpu 7750
    mb ma790gp-ud4h
    ram gskill 4gbpk 4-4-4-12
    hd seagate 500gb ES2
    vga on board

ผมลองคล๊อกไปที่ 3.4 ใช้ไฟประมาณ 1.6 เข้าวินโดวได้ตามปกติ พอใช้ไปประมาน 10 นาที หรือ 20 นาทีแล้วแต่ครั้ง แล้วเครื่องก้อรีสต้าทเอง บางครั้งมันก็ค้าง ก็ลองลดไฟลงมาเหลือ 1.3 ก็ยังเป็นเหมือนเดิมอีก แต่ใช้ปกติแบบไม่clock ก็ยังใช้ได้ไม่มีปัญหา

หรือว่าผมทาซีลีโคนไม่ดีเลยร้อนเกิน หรือว่าเป็น bug ของ cpu หรือผมควรจะ flash bios

ผู้รู้บอกทีครับ

กรรม 3.4 เลยหรอ ลากยังไงละนั่น บัส/ตัวคูณ ไฟ 1.6 คาดว่าจะคุมความร้อนไม่อยู่ เครื่องมันเลยรีสตาท

ลดไฟลงมา 1.3 มันไม่พอหรอกสำหรับที่จะให้วิ่งที่ 3.4G

Comment

คล็อกแล้วไม่เสถียรครับ ลองดูที่ 3.0 ครับว่ามันจะเป็นเหมือนเดิมหรือป่าว

Comment

- -* อัดหนักมันก็ควรจะรีสตาร์ทอยู่แล้วล่ะครับ

Comment

อัดไฟมากไปคับ......

Comment

เพราะมันชอบหรือป่าวครับ

Comment

ไม่นิ่งไงครับ ไฟ1.3 ไปได้สูงสุดก็แค่ 3.1 ละครับตามลายเซนต์เครื่องผม

ถ้าอยากได้3.4 จริงๆ(ผมก็อยาก) คงต้องเพิ่มไฟให้้สูงกว่า แต่ก็ต้องคุ่มความร้อนอยู่ดีครับ

Comment

แล้ว 3.4 ต้องใช้ไฟเท่าไหร่อะครับ ถึงจะไม่รีสต้าท??

หรือว่าผมควรจะลดบัสกับตัวคูณ?

Comment

3.2 นี่ก็พอแล้วมั้ง ใช้งานจริงๆ เปิดนานๆ อัดเยอะๆไม่ดีหรอก ยิ่งหน้าร้อน

Comment

Originally posted by mr2 View Post
                    3.2 นี่ก็พอแล้วมั้ง ใช้งานจริงๆ เปิดนานๆ อัดเยอะๆไม่ดีหรอก ยิ่งหน้าร้อน

Comment

3.1 ไฟเดิมๆ สบายๆ ลองสิคับ

Comment

ลากโหดไปไหมครับ อิอิ..

Comment

แม่เจ้าโว้ย! ใช้ไฟมากกว่าที่ผมใช้อัดน่อม2 720@3.7 อีกแน่ะ บอร์ดดีกว่าผมอีกแน่ะ ใช้งานจริงเอาแค่พอประมาณดีกว่าครับ

อย่างผมใช้งานจริง3.4 3.7เป็นแค่ตัวเลขให้รู้ว่าความสามารถตอนนี้เราอัดได้สูงสุดแค่ไหน พอเพียงดีกว่าครับ
                          Last edited by Andriod; 21 Apr 2009, 19:25:15.

Comment

ไฟ1.6 โหดเกิน

Comment

1.6 มันร้อนรุนแรงไปก็ไม่ดีนะครับ ไฟหนัก ไปมากมาย 1.5 ก็คิดว่ามากแล้ว 1.6 นี่สงสัย . . . .

Comment

Working...
                              X