Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bios ของ Crosshair ของผมมันค้างได้อย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Bios ของ Crosshair ของผมมันค้างได้อย่างไร

ตามหัวข้อเลยอ่ะครับ Bios มันค้างได้อย่างไงก็ไม่รู้ เป็นมาประมาณสองถึงสามครั้งแล้ว บอร์ดของผมเป็น Asus M2 Crosshair มีพี่อีกท่านบอกผมว่า อาจจะเป็นที่ Power Supply ก็ได้ แต่หลายๆท่านที่ผมถามมาบอกว่า ไม่เคยเจอนะอาการที่ Bios ค้าง พี่ๆชาว OverClockZone พอจะทราบมั้ยครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม....

ถามศูนย์ Service ASUS ดีกว่ามังครับ เหอะๆ

Comment

อ้าว นึกว่าหายแล้วอาการนี้?

ลอง flash bios หรือยังครับน้องปิ๊ง? ถ้ามันเพี้ยนมากๆด็ลง bios ตัวใหม่ไปเลย

แต่ถ้าทำแล้วยังไม่ work สงสัยต้องส่งเข้าศูนย์ไปเคลมแล้วครับ

Comment

Originally posted by dogfighter View Post
        อ้าว นึกว่าหายแล้วอาการนี้?

ลอง flash bios หรือยังครับน้องปิ๊ง? ถ้ามันเพี้ยนมากๆด็ลง bios ตัวใหม่ไปเลย

แต่ถ้าทำแล้วยังไม่ work สงสัยต้องส่งเข้าศูนย์ไปเคลมแล้วครับ
        ผมว่าจะลองเปลี่ยน Power Supply ก่อนอ่ะครับพี่วี อืม...แล้วพี่วีได้ Update Bios ด้วยหรือเปล่าอ่ะครับผม

Comment

ไม่ได้ update ครับ เพราะมันก็ได้เสถียรดีอยู่

ที่แนะนำให้น้องปิ๊งลอง flash bios ดูก็เพราะว่าหลังจากที่แนะนำให้ไปลองเช็คฮาร์ดแวร์ดูแล้วก็ยังมีปัยหาอยู่

ยิ่งเป็นเฉพาะตอนบูตหรือ set ค่า bios อยู่ด้วยแล้ว ก็น่าจะลองแก้ได้ด้วยการลงไบออสตัวใหม่ดูครับ

Comment

Working...
          X