Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมช่วงนี้แรมถูกจังฮึ เย๊กเข้....*-*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมช่วงนี้แรมถูกจังฮึ เย๊กเข้....*-*

รู้สึกว่าพักนี้แรมจะลงเอ๊าลงเอานะครับพี่น้อง ไม่รู้จะลงไปถึงเมื่อไหร่
    ตอนซื้อคอมเมื่อ 5 เดือนที่แล้ว corsair 1G/667 kit
    1650 บาท ตอนนี้เหลือ 810 บาืท เย๊กเข้ไม่กล้าขายเลย...
    ว่าจะอัพเปง XMS2 ซะหน่อยนิ..*-* (เสียดายของเก่า)

ว่าแต่มีใครพอจะทราบข่าวคราวราคาแรมบ้างป่าวคับ ว่าเดือนหน้า
    ยังจะลงดิ่งทิ้งสมอไปเรื่อยๆ รึเปล่า หรือมีงานมหกรรมไหน
    ที่ลดราคาอุปกรณ์คอมบ้างคับ ว่าจะอัพแรมกับ การ์ดจอซะหน่อย
    -------

เงินเดือนออกเจอกัน 4G เต็มสลอท .*-* เหอะๆๆๆ
    ดูราคาแรมตอนนี้..กดครับ
    Last edited by Master_Kai; 27 Nov 2007, 10:53:04.

ตอนนี้น่าจะเป็นจุดอิ่มตัวครับ อาจจะลงกว่านี้นิดหน่อย หรือ เท่านี้ไปอีก จนกว่า ราคา

DDR3 มันจะถูกลงจนเราๆ ท่านๆได้ไช้กันโดยไม่เหลือบ่ากว่าแรง

Comment

เห็นข่าวแว่วๆ มานานแล้วครับว่าจะลด แต่ก็ไม่รู้จะชึ้นๆ ลง ๆอีกเมื่อไหร่ครับ..ใครมีตังค์รีบซื้อเลยครับ

เล่น 4gb รอ geil evoone เลยครับ เป็นแบบ Quad channel ด้วยครับ รอหาอ่านในเวบ saveway เลยครับท่าน

Comment

ขอบคุณมากเลยครับว่าจะเพิ่ม อยู่อย่างนี้ต้องรีบจัด

Comment

ว่าแต่พอจะทราบป่าวคับว่า xms2 นี่แรงกว่า
          value มากขนาดไหนครับ คุ้มไม๊ครับกับเงินที่จ่ายไปเมื่อเทียบกัน
          จัดไปเลยครับพี่น้อง....4 G full slot

Comment

A-Data: No profits on DRAM production to force some players to reduce output soon

ต้นปีหน้าบรรดาผู้ผลิตจะรวมตัวลดกำลังการผลิตลง เหตุเพราะผลกำไรตกต่ำ

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

DDR 1 ยังทรงตัวแหะ....... แต่ DDR2 ราคาน่าสอยมากๆ

Comment

ว่าจะถอย 1 g 667 2ตัว ของเก่าก้อเก็บไว้ก่อนรอราคาขึ้นแล้วค่อยไปขาย^^"

Comment

ราคาจะลงมาอีกครับ
                  ----------------
                  เดี๋ยวนี้แรมแถวละ 2 กิ๊กน่าจะเข้ามามีบทบาทมากขึ้นเรื่อยๆครับ

Comment

2*4 =8
                    อืม คงได้ปรี๊ดกันน่าดู ว่าแต่เกมไรมั่งคับที่บริโภคแรมขนาด 4 G ขึ้นไป
                    อยากลองของแล้วซิ

Comment

Originally posted by Master_Kai View Post
                      2*4 =8
                      อืม คงได้ปรี๊ดกันน่าดู ว่าแต่เกมไรมั่งคับที่บริโภคแรมขนาด 4 G ขึ้นไป
                      อยากลองของแล้วซิ
                      Window Vista แนะนำแรม 2GB สำหรับการไช้งาน

นี่ยังไม่ได้เล่นเกมส์เลย

Comment

เพิ่งซื้อไหม่ครับ kingmax DDRII1066 2 G(1*2) = 3300

Comment

DDR1 ราคาโหดมากครับ..

Comment

ติดตามข่าวเศรษฐกิจบ้างก็ดีครับ ว่าเงินบาทแข็งหรืออ่อน ถ้าแข็งมากๆแรมก็ราคาถูกลง แต่ถ้าอ่อนมากก็แพงขึ้นครับ (ช่วงนี้ค่าเงินยังทรงๆอยู่ขึ้นลงไม่เกิน50สตางค์เลยัยงไม่ค่อยมีผล)

Comment

ดี...จั...ง

Comment

Working...
                              X