Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลองคล็อกแล้วได้ผลแบบนี้ ยึดอันไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลองคล็อกแล้วได้ผลแบบนี้ ยึดอันไหนดี

คือเช็คค่า ระว่าง properties กับ CPUZ อันไหนถูกต้อง ต้องยึดอันไหนเป็นหลัก คับ

cpuz

Comment

CPUZ โลดครับ...

บัส 370 คูณ 8 ได้ 2.9 จิ๊ก...

Comment

ขอบคุณ หลายๆๆ มือไหม่ ขอบคุณ ท่านเทพที่มาบอก

Comment

มันเพี้ยนเหมือนผมแหละ (System Properties น่ะ)

Comment

Originally posted by ha_tori View Post
            มันเพี้ยนเหมือนผมแหละ (System Properties น่ะ)
            เอ๋อ..เดี๋ยวเข้าใจผิดกันไปใหญ่นะครับ
            ขอขยายความนิดนึงแล้วกันว่ามันไม่ได้เพี้ยนนะครับ
            มันคือเรื่องปกติ เพราะ OS จะอ่านค่าจากตัวคูณสูงสุดของ cpu ที่คุณใช้อยู่ คูณเข้ากับบัสที่คุณใช้อยู่ในปัจจุบัน
            ดังนั้นจึงไม่มีคำว่าเพี้ยนเกี่ยวกับเรื่องนี้ครับ มันคือเรื่องปกติ....

Comment

Originally posted by dears View Post
              เอ๋อ..เดี๋ยวเข้าใจผิดกันไปใหญ่นะครับ
              ขอขยายความนิดนึงแล้วกันว่ามันไม่ได้เพี้ยนนะครับ
              มันคือเรื่องปกติ เพราะ OS จะอ่านค่าจากตัวคูณสูงสุดของ cpu ที่คุณใช้อยู่ คูณเข้ากับบัสที่คุณใช้อยู่ในปัจจุบัน
              ดังนั้นจึงไม่มีคำว่าเพี้ยนเกี่ยวกับเรื่องนี้ครับ มันคือเรื่องปกติ....
              ไม่เพี้ยนก็ได้

แต่..ผมเคยลากถึง 3.4G พอลดมาใช้เดิมๆ 2.33 มันก็ยังจำค่าที่ 3.4G อยู่อ่ะ

Comment

Windows มันโชว์เว่อร์จัง

Comment

Originally posted by ha_tori View Post
                  ไม่เพี้ยนก็ได้

แต่..ผมเคยลากถึง 3.4G พอลดมาใช้เดิมๆ 2.33 มันก็ยังจำค่าที่ 3.4G อยู่อ่ะ
                  รบกวนขอดูรูปหน่อยแล้วกันครับ
                  เดี๋ยวจะลองดูรายละเอียดแล้วชี้แจงอีกที....

Comment

Originally posted by dears View Post
                    รบกวนขอดูรูปหน่อยแล้วกันครับ
                    เดี๋ยวจะลองดูรายละเอียดแล้วชี้แจงอีกที....
                    มันเป็นกับ XP ครับ แต่ตอนนี้ใช้ Vista อยู่

เอาไว้ลง XP อีกที แล้วจะส่งรายละเอียดให้

**ถามหน่อยครับ ท่านชอบ Windows ไหนมากกว่า, เพราะ...............

Comment

ความรู้ทั้งนั้นเลย ขอบคุณมากครับ

Comment

มันเป็นกับ XP ครับ แต่ตอนนี้ใช้ Vista อยู่

เอาไว้ลง XP อีกที แล้วจะส่งรายละเอียดให้

**ถามหน่อยครับ ท่านชอบ Windows ไหนมากกว่า, เพราะ...............
                        XP Original ครับป๋ม....
                        เพราะบ้าพลังแล้วไฟล์ระบบแข็งแรงเอาเรื่อง หุหุ

Comment

XP Original ครับป๋ม....
                          เพราะบ้าพลังแล้วไฟล์ระบบแข็งแรงเอาเรื่อง หุหุ
                          อืม...ผมก็เริ่มจะบ้าพลังแล้ว อิอิ

Comment

xp original นั้นแหละ oc มากๆ เข้าไม่ีรวนมากเหมือนตัวโม อะ

Comment

Working...
                            X