Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง Windows XP SP3 แล้วไม่มี Microsoft UAA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง Windows XP SP3 แล้วไม่มี Microsoft UAA

ไม่ทราบ ใครพอจะมี หรือ มี Link มั่งคับ พอดีผม ใช้บอร์ด
    Biostar P4M800-M4 เปน Realtek HD Audio
    ลง Driver ล่าสุดจาก RealTek แล้วก็ไม่หาย
    แต่ เสียงใช้ได้ปกติ คับ งงเลย มันขึ่นฟ้อง Microsoft UAA ตลอด

จริงๆในไดร์เวอร์ของบอร์ดน่าจะมีนะครับ

เอาตัวนี้ไปลองดูละกันครับ

Comment

+.+

ที่ผมเจอทั่วไปนะปกติ ถ้ามันติด Microsoft UAA มันจะใช้ ซาว ดูหนัง ฟังเพลง ไม่ได้
      เสียงจะไม่ออกใช่มั๊ยคับ แต่ผมใช้ได้ปกติ ผมสงสัยว่า มันจะเป็นเพราะ ATI Readion รึเปล่า
      เพราะ ผมเคยเหน เหมือนกับมันมี Sound ในนั้นด้วยอะ ก็เลย สงสัยว่าจะเป้น UAA ของ มันเปล่า
      เมื่อก่อนผมใช้ DarlEdition 5 - 6 ไม่มีปัญหา พอมาลง Original SP3 มันเปนเฉยเยย

Comment

Originally posted by emrukjune View Post
        ที่ผมเจอทั่วไปนะปกติ ถ้ามันติด Microsoft UAA มันจะใช้ ซาว ดูหนัง ฟังเพลง ไม่ได้
        เสียงจะไม่ออกใช่มั๊ยคับ แต่ผมใช้ได้ปกติ ผมสงสัยว่า มันจะเป็นเพราะ ATI Readion รึเปล่า
        เพราะ ผมเคยเหน เหมือนกับมันมี Sound ในนั้นด้วยอะ ก็เลย สงสัยว่าจะเป้น UAA ของ มันเปล่า
        เมื่อก่อนผมใช้ DarlEdition 5 - 6 ไม่มีปัญหา พอมาลง Original SP3 มันเปนเฉยเยย
        ถะๆๆๆๆๆๆๆๆถูกต้องนะคร๊าบบบบบบบบบ แสดงว่า vga ท่านมี port hdmi

จัดการลงไดรเวอร์ให้มันซะ

Comment

ลิงค์นี้เคยดูยังครับ http://dektp.tee-pak.com/phpBB2/viewtopic.php?p=3738

Comment

Working...
          X