Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอกวิธีผ่านที่คับDMC4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอกวิธีผ่านที่คับDMC4

คือตอนนี้ติดอยู่ฉากที่ต้องสู้กับตาแก่นักบวชด่านที่ 11 อยู่ครับในโหมด Dunte must die เล่นมาเป็นหลายสิบรอบแล้ว ไม่ผ่านเลยครับยากมากๆ ตีบาเรียมันก็แตกยากแถมยังฉากหลบหนีไปเรื่อยๆอีก กว่าจะเข้าไปตีให้มันตกลงมา มันก็ไม่เคยทันเลย โดนมันปล่อยโน่นปล่อยนี่ไม่ให้เข้าถึงตัว แล้วก็กางบาเรียอีก เป็นแบบนี้ตลอดเลย เลือดมีตุนเป็นสิบก็ไม่ไหวครับอย่างนี้ ใครมีเทคนิคการฆ่ามันง่ายๆช่วยบอกทีครับ

ตัวนี้ฆ่ายากครับ แต่ละคนอาจเทคนิคไม่เหมือนกันนะ

แต่ของผม ใช้กระโดด แล้วกดมือจับไปที่ลูกกลมๆทั้ง2ลูก ของมัน เพื่อเหวี่ยงตัวไปหามัน แล้วฟันๆบาเรียให้แตก จากนั้นก็ฟันๆๆพอมึนๆก็ใช้ท่ามือจับเลยครับโดนแรงมากๆท่านี้

Comment

^^^
      คล้ายกันครับ จับมันทุบนี่แรงได้ใจมากครับ มันส์มากด้วยเวลาต่อยมันอ่ะ

Comment

Originally posted by playplay View Post
        ตัวนี้ฆ่ายากครับ แต่ละคนอาจเทคนิคไม่เหมือนกันนะ

แต่ของผม ใช้กระโดด แล้วกดมือจับไปที่ลูกกลมๆทั้ง2ลูก ของมัน เพื่อเหวี่ยงตัวไปหามัน แล้วฟันๆบาเรียให้แตก จากนั้นก็ฟันๆๆพอมึนๆก็ใช้ท่ามือจับเลยครับโดนแรงมากๆท่านี้
        วิธีนี้ผมก็ใช้เหมือนกันทุกระดับที่ผ่านมาอะครับ แต่พอได้มาลองระดับ Must die ดูสิครับ มันยากมากเลยนะ วิธีเดิมนี่ใช้ไม่ค่อยได้ผลเลย คือตีให้บาเรียแตกอะได้อยู่ แต่มันไม่ตกลงมานี่สิ คราวนี้มันก็ถอยหลบไปเรื่อยๆเข้าไม่ถึงตัวแล้ว พอไม่ทันมันก็กางบาเรียต่ออีก กดจนเมื่อยนิ้ว เลือดก็ลดยากอีกตะหากระดับนี้ ใครเซียนๆ ช่วยแนะวิธีทีครับ

Comment

^
          ^ เลิกครับ หาเกมอื่นเล่นง่ายสุด 555+

Comment

Working...
          X